Các bác đánh giá ngoại thất 2 mẫu xe VinFast: LUX A2.0 và LUX SA2.0 như thế nào?

• Rất đẹp

Bình chọn: 87 78,4%
  • Không đẹp

Bình chọn: 13 11,7%
  • Ý kiến khác (Mời bình luận bên dưới)

Bình chọn: 11 9,9%

• Total voters
    111
Hạng B1
9/4/15
90
100
18
43
Ngoại thất nhìn đẹp ,sang trọng nhưng cái mâm không hợp lắm, hơi màu mè. Tên gọi suv và sedan nghe có vẻ ngượng quá
Nội thất tạm được, cái màn hơi to mà lại đặt hơi thấp, chắc là hơi khó nhìn cho cả ghế trước và sau

Hạng F
3/10/15
10.666
13.121
113
Đẹp thì khỏi chê chỗ nào rồi.
Giống series 5 với X5 thì xấu chỗ nào được.
Cho nên cái giá của nó chắc chắn là...hic.
Các bác bảo 1 tỏi 5 thậm chí là mình còn nghĩ rằng trừ khi bác Vượng móc tiền túi trợ giá thì mọi người mới có được giấc mơ đẹp thôi!

Hạng B2
30/10/16
226
169
43
39
Các bác bảo 1 tỏi 5 thậm chí là mình còn nghĩ rằng trừ khi bác Vượng móc tiền túi trợ giá thì mọi người mới có được giấc mơ đẹp thôi!
Vay bac nho mua vai xe nha Bac.

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
6/5/18
12
12
3
39
Ngoại thất sedan và suv đẹp, suv xấu chỗ 2 ống xả, nên làm 2 ống xả rộng hơn 1 chút như ống xả của sedan nhìn mới cân đối. Nội thất thì tự nhiên quăng cái màn hình vào trông chả cân đối tẹo nào. Nhìn như hàng tàu.

• Like
Reactions: Bimo
Hạng B2
14/3/17
115
143
43
33
thế bác nghĩ giá cao hơn người mua ko nghĩ đến việc mua hẳn hàng xịn như merc hay bmw cho nhanh à ? Dùng đồ của BMW thì bán giá cao cấp hơn chính chủ à :)) Bim mẹc bên Tây 40 50k, Vin dự định bán sang bên ấy dám cao hơn 40k không ?
Chính sách thuê VN 20 năm nay để bảo hộ doanh nghiệp trong nước, bây giờ có doanh nghiệp xịn trong nước rồi, liệu Vin có tác động để phá nó không nhỉ. Xe sản xuất lắp ráp trong nước bán VN 1,5 tỉ, xuất khẩu sang trời âu bán 800tr, mâu thuẫn quá !

Hạng F
3/10/15
10.666
13.121
113
Giá sedan nếu hy sinh lắm chắc cũng phải 1,2 tỏi.
Còn SUV thì mơ dưới 2 tỏi chứ chả ít hơn.
@manhbecon: Vin bán sang trời Âu 40k là chuẩn.
Chắc 90% nếu bán là sẽ giá đó.
Mà đúng là cực hài nếu bán cho gà nhà giá 1,5 mà gà người ta 40k.
Ôi rắc rối quá, mình thấy nhận xét của ông Bùi Văn Huyên Vinaxuki hợp lý lắm, đến khi bán thật chắc sản xuất một ít A2 với SA2 cho đẹp thôi rồi từ từ lo làm đúng cái xe chạy toàn dân như Malaysia làm cho phù hợp.

Hạng B2
21/1/10
160
22
18
Cần số quá xấu, lấy từ Bim qua mà kg thiết kế lai cho khác và đep hơn.

• Like
Reactions: ManhUy
Hạng B2
30/10/16
226
169
43
39
Giá sedan nếu hy sinh lắm chắc cũng phải 1,2 tỏi.
Còn SUV thì mơ dưới 2 tỏi chứ chả ít hơn.
@manhbecon: Vin bán sang trời Âu 40k là chuẩn.
Chắc 90% nếu bán là sẽ giá đó.
Mà đúng là cực hài nếu bán cho gà nhà giá 1,5 mà gà người ta 40k.
Ôi rắc rối quá, mình thấy nhận xét của ông Bùi Văn Huyên Vinaxuki hợp lý lắm, đến khi bán thật chắc sản xuất một ít A2 với SA2 cho đẹp thôi rồi từ từ lo làm đúng cái xe chạy toàn dân như Malaysia làm cho phù hợp.
Vâng giá đó bác nho mùa vài xe ủng hộ nha bác. Đất nước này cần nhung người có tiền như bác còn dân thì có xe máy đi chợ khoẻ người bác ạ.

Hạng F
3/10/15
10.666
13.121
113
Cái tên A2.0 và SA2.0 khá hài.
Ai lại bê cả chấm máy vào cái tên xe thế kia.
Đặt tên Lux để người ta biết mình Lux cũng là hơi sượng so với kiểu khiêm nhường của phương Tây.
Đặt tên gì mà không được cần gì cứ phải Lux.
Đặt phong phú tên vào sẽ hay hơn.
Hy vọng lúc bán sẽ đổi tên khác.