Hạng C
22/10/13
614
301
63
E ở tỉnh, đọc hết 2 tập của bác tuyên máu lên quá, chuẩn bị rước 1 em, bác tuyên co thể giúp em phan ship phụ tùng được không, dụ này thì e dốt lấm. E chờ ý kiến của bác rồi mới dám rước , tks bác trước nhé

Bác ở tỉnh nào thế, em nghĩ anh em trong hội rất sẵn lòng.

Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
E ở tỉnh, đọc hết 2 tập của bác tuyên máu lên quá, chuẩn bị rước 1 em, bác tuyên co thể giúp em phan ship phụ tùng được không, dụ này thì e dốt lấm. E chờ ý kiến của bác rồi mới dám rước , tks bác trước nhé
Bác đọc hết 2 tập Bác lên máu, Bác đọc hết nữa bộ Previa Thư Pháp Bác lên xe... đọc hết bộ Previa Thư Pháp bác bán xe....

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Bác đọc hết 2 tập Bác lên máu, Bác đọc hết nữa bộ Previa Thư Pháp Bác lên xe... đọc hết bộ Previa Thư Pháp bác bán xe....
Đăng bảng bán xe một thời gian sau đó rồi rút lại vì với số tiền bán được không mua được cái gì ngon hơn!!!!!!

• Like
Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Rút xuống là phải vì Bà Cả chửi: " Bán rồi lấy cái gì mà đi?" (vì không biết mua cái gì)
"Còn son phấn hả? Tôi cốc cần, đi Previa là đẹp rồi...!"( vì nằm đường là mặt bả đỏ rần đẹp phải biết)

• Like
Reactions: pre88
Hạng F
10/3/07
5.056
9.070
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em hỏi ké thớt bác Tuyên. Previa mình có nên thay nhớt tổng hợp loại Mobi 1 gì đó không ? Em tới kỳ thay nhớt và đang đắn đo. Về lọc gió, có nên thay loại K&N không ? Vừa rồi em thay lọc gió mới toanh khoảng 150k, chạy bớt hao và bốc thấy rõ. Không bít loại K&N nó có hơn không vì giá khá cao. Em xin hết !
Theo ý kiến cá nhân của em thì nếu thay nhớt máy thường xuyên sau mỗi 4.000- 5.000 km (tùy mức độ đi ít hay nhiều, nếu ít đi thì 6 tháng cũng nên thay nhớt một lần) thì dùng nhớt thường cũng được rồi. Trước giờ em dùng nhớt Total 10W-40 cho Previa thấy cũng rất ổn.

Lọc gió K&N sẽ giúp xe chạy bốc hơn, tăng tốc nhanh hơn, nhưng vì bốc nên cũng làm xe hao xăng hơn. Nói chung đối với Previa thì chân ga nhẹ nhàng (easy on gas pedal) luôn là phương pháp tiết kiệm xăng dễ thực hiện nhất. Trước đây em đã từng thay lọc gió K&N cho Previa 91, nhưng được vài bữa lại tháo ra.

Hạng F
10/3/07
5.056
9.070
113
Thủ Đức - TP.HCM
Rút xuống là phải vì Bà Cả chửi: " Bán rồi lấy cái gì mà đi?" (vì không biết mua cái gì)
"Còn son phấn hả? Tôi cốc cần, đi Previa là đẹp rồi...!"( vì nằm đường là mặt bả đỏ rần đẹp phải biết)
Nói như Bác Xedaumalai là phải sắm cái nón tàng hình:)
Nói đùa vậy thôi chớ xe làm kỹ rồi thì dễ gì nằm đường được. Tổng kết các báo cáo trước giờ em thấy có mấy nguyên nhân chính làm Previa nằm đường:
1. Hư bơm xăng do đến tuổi (cần thay bơm xăng và kiểm tra đường điện vào bơm)
2. Bục két nước hoặc bể ống nước do đến tuổi (cần thay két nước và ống nước)
3. Chết IC (cần thay IC)
4. Lỏng cầu chì ở 2 hộp cầu chì tap-lô và accu, hoặc lòng giắc cắm điện vào hộp ECU (cần kiểm tra)
5. Chạm chập điện do đấu nối lung tung (em đã tháo bỏ hết những thứ đấu nối thêm và trả dây về nguyên bản hết)
6. Cá biệt chỉ có một trường hợp duy nhất đến thời điểm này là bị gãy láp giữa đường không rõ nguyên nhân:)

Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Bác ở tỉnh nào thế, em nghĩ anh em trong hội rất sẵn lòng.
Em ở Long xuyen an giang, xe em dự đinh mua đời 91 ghe xoay khong sảnup, đã ieu thì phai chịu khõ rỏi, quãng đường từ AG lên TP khá xa nên e hơi ngại

• Like
Hạng C
22/10/13
614
301
63
Em ở Long xuyen an giang, xe em dự đinh mua đời 91 ghe xoay khong sảnup, đã ieu thì phai chịu khõ rỏi, quãng đường từ AG lên TP khá xa nên e hơi ngại

Em cách Bác 9km, em ở Long Kiến, Chợ Mới, đi Pre 91 ghế liền kg săn rấp, mắc công mưa dột.

• Like
Reactions: STEVENPH