Hạng C
22/10/13
614
301
63
Mình cần thay cọng ron delco này nè Bác:
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Cọng ron này không bao nhiêu tiền, thay dễ, nhưng có điều đã tháo delco ra thì phải đánh dấu kỹ để lắp lại đúng vị trí hoặc phải canh lửa lại.

Zụ này em bó tay toàn tập, để vậy lâu có ảnh hưởng gì kg Bác, chắc có dịp làm thêm món gì rồi lên Sì Gòn làm luôn thể quá. Thanks Bác nhiều.

• Like
Reactions: herosinbad
Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42
Cần gì đánh dấu,

Nếu gắn nhầm nó có vào được đâu

seal này 2-3k /sợi

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42
Cái gạch ngang +/- nếu có sai thì lệnh nhau 180 độ
có lẻ tuỳ xe, nhưng em tháo vô tư, cắm vào đến khi nào dc thì thôi

hổng lẻ PRE nó phức tạp vậy. Nhà thiết họ tính hết rồi

Thực sự cái chấu đó có đầu lớn và nhỏ lệch nhau

Hạng C
26/9/12
504
641
93
Cái gạch ngang +/- nếu có sai thì lệnh nhau 180 độ
có lẻ tuỳ xe, nhưng em tháo vô tư, cắm vào đến khi nào dc thì thôi

hổng lẻ PRE nó phức tạp vậy. Nhà thiết họ tính hết rồi

Thực sự cái chấu đó có đầu lớn và nhỏ lệch nhau
Bác gắn vào vẫn được, nhưng chỉ cần nhích đi một tí là lửa bị sai, xe chạy không ngọt

Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Đánh dấu trước khi tháo như bác Tuyên là chuẩn nhất rồi vì chỉnh lửa cho ngọt rất khó, em toàn phải chỉnh lần chừng 2-3mm (theo mép ráp), chạy 2-3 tuần rồi chỉnh tiếp, chắc mất cả... tháng để chỉnh lửa ngon được (tới chừng hơi gõ, tụt lui 2-3mm là được). Chỉnh theo súng thì lẹ mà chạy không sướng!

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
42
Đánh dấu trước khi tháo như bác Tuyên là chuẩn nhất rồi vì chỉnh lửa cho ngọt rất khó, em toàn phải chỉnh lần chừng 2-3mm (theo mép ráp), chạy 2-3 tuần rồi chỉnh tiếp, chắc mất cả... tháng để chỉnh lửa ngon được (tới chừng hơi gõ, tụt lui 2-3mm là được). Chỉnh theo súng thì lẹ mà chạy không sướng!

Hiểu bác
lý do canh lửa sớm/muộn

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Bác chỉnh cả tháng là may lắm rồi. Em chỉnh đến thay cái mới mới ngon :3dcuoi: