Hạng B2
27/5/11
399
457
63
Bác mua cặp bóng này ở đâu, lâu chưa & giá bnhieu vậy? Nếu nhiệt màu >4300k thì ánh sáng này ko ăn đường nhé (1 dạng phản xạ ánh sáng)
Bóng này có người bạn tặng cho em.Có cách nào chỉnh có nó sáng xa chút ko anh. Xe em pha cos gần như nhau.Đi Cao Tốc LT DG có khúc ko đèn thấy phía trước chừng 10m à.

Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh
Xe em đã độ đèn Astima thì dùng bóng nào tốt nhất các Bác (Em mua để dự phòng, Bác nào đã tự thay chỉ em cách thay với).

Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Chỉnh pha cos khá cực và thường mình tự chỉnh có vẻ ngon hơn!
Kiếm cái sân dài chừng 15m, cuối sân có bức tường là OK nhất. Đậu xe sát tường, bật pha, đánh dấu 2 điểm sáng nhất, de xe lui cách tường chừng 10m, chỉnh đèn cho 2 điểm pha trùng với điểm đã đánh dấu. Chỉnh cos cũng tựa vậy, có điều điểm sáng khi de xe lui thấp hơn điểm đánh dấu chừng 3-4cm.
Xe em thì 2 cos xài xenon, 2 pha xài dây tóc nên đá pha lẹ làng. Xenon thấy trắng lóa vậy chớ xa lộ hoặc trời mưa dòm rất tệ, chỉ xài cho có vẻ sang... Chạy đêm đường dài em toàn bật pha.

• Like
Reactions: Previa1996
Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Túm lại nên xài xênon tiếp không các bác? Hay chuyển qua Led, mà Led có bóng H1 không mấy bác

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Bóng này có người bạn tặng cho em.Có cách nào chỉnh có nó sáng xa chút ko anh. Xe em pha cos gần như nhau.Đi Cao Tốc LT DG có khúc ko đèn thấy phía trước chừng 10m à.
Đèn xe nào cũng chỉnh xa gần được bác ah.
Tuy nhiên, do đèn Estima là đèn sx cho xe có tay lái ở bên phải nên hiệu quả sau khi chỉnh sẽ có phần hạn chế.
Pha - Cos mà gần như nhau thì thường là do sai tiêu cự => dẫn đến trường hợp này.
Bác nên tìm 1 xe của AE nào ở gần để so sánh (nếu muốn tự làm)

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Xe em đã độ đèn Astima thì dùng bóng nào tốt nhất các Bác (Em mua để dự phòng, Bác nào đã tự thay chỉ em cách thay với).

Đối với đèn Estima, nếu bỏ qua đèn Led thì chưa có loại bóng nào cho ánh sáng tốt hơn bóng hiệu năng cao bác ah.Tuy nhiên, tuổi thọ của dòng bóng đèn này ko cao.
Khi mua bóng đèn, bác nói ngta thay giúp. Lúc đó, mình quan sát và học hỏi luôn.

• Like
Reactions: Previa1996
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Túm lại nên xài xênon tiếp không các bác? Hay chuyển qua Led, mà Led có bóng H1 không mấy bác

Đèn xe-non mà gặp trời mưa, sương mù, đường nhựa mới qua 1 cơn mưa, mặt đường bị ẩm ướt, đường mới phủ nhựa nóng vài ngày v. v .. . là có mở đèn thì cũng như ko. Để khắc phục, bác ra tiệm decal mua 2 miếng băng keo trong, màu vàng nhạt, dán vào mặt kính của đèn thì vấn đề sẽ được giải quyết.

Bóng Led (Philip 2015) thì quá đỉnh rồi, nhưng do mới ra nên giá thành hơi cao, ở VN khoảng 3 chịu/cặp, ebay thì ngoài 2 chịu. Bóng loại này có 3 trị số nhiệt độ màu, nếu mua, em nghĩ bác nên chọn loại 4000k - Trời chạng vạng, mưa hay sương mù đều cho khả năng quan sát tốt.

Hiện tại Led chưa có bóng H1 ah.

Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Đèn xe-non mà gặp trời mưa, sương mù, đường nhựa mới qua 1 cơn mưa, mặt đường bị ẩm ướt, đường mới phủ nhựa nóng vài ngày v. v .. . là có mở đèn thì cũng như ko. Để khắc phục, bác ra tiệm decal mua 2 miếng băng keo trong, màu vàng nhạt, dán vào mặt kính của đèn thì vấn đề sẽ được giải quyết.

Bóng Led (Philip 2015) thì quá đỉnh rồi, nhưng do mới ra nên giá thành hơi cao, ở VN khoảng 3 chịu/cặp, ebay thì ngoài 2 chịu. Bóng loại này có 3 trị số nhiệt độ màu, nếu mua, em nghĩ bác nên chọn loại 4000k - Trời chạng vạng, mưa hay sương mù đều cho khả năng quan sát tốt.

Hiện tại Led chưa có bóng H1 ah.
Gara nhà bác ở đâu vậy? Bác cho địa chỉ hôm nào em ghé
:3duongbiahutthuoc:

• Like
Reactions: Sinminsu
Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Gara nhà bác ở đâu vậy? Bác cho địa chỉ hôm nào em ghé
:3duongbiahutthuoc:
Ga-ra nhà em là Previa Club nè!
V/v :3duongbiahutthuoc: thì bác có thể cho em xin SĐT đường dây lóng (hotline) ko ah? Vì em biết có 1 số thành viên PC thỉnh thoảng có hành vi off lậu & nhậu chui.

Khi phát hiện, níu có số ĐT hót lai, em sẽ gọi bác đến lập biên bản và xử lý liền. Và đương nhiên, khi đó bác xử lý các thành viên off chui, còn em sẽ giúp bác xử lý mấy con bé phục vụ - Phân công rõ ràng rồi nhé!

• Like
Reactions: Tam Bình