Hạng C
6/4/14
915
2.086
93
Báo cáo các Bác là em đang ở phân hiệu của trường em em tại Gia Lai. Đường từ Sài Gòn đi Gia Lại hiện rất ngon, đường phẳng phiu phi rất ngon. Chỉ cần cẩn thận vụ bắn tốc độ của xxxx.
Tạm cư ở phân hiệu luôn hả thầy?

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng C
22/10/13
614
301
63
Báo cáo các Bác là em đang ở phân hiệu của trường em em tại Gia Lai. Đường từ Sài Gòn đi Gia Lại hiện rất ngon, đường phẳng phiu phi rất ngon. Chỉ cần cẩn thận vụ bắn tốc độ của xxxx.

Thầy rãnh gọi Cường đô la xách siêu xe ra đua với Previa nhà mình nha Thầy, xem có thắng nổi Previa thần thánh kg nhé, hi.

Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Đi công tác hay du lịch vậy thầy.

Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Lâu ngày nên em quên mất một nguồn phụ tùng Previa là từ Trung quốc (Taobao), một trang mua bán ngày càng lớn mạnh.

Chỉ có một ưu tư là người bán trên Taobao không uy tín bằng người bán trên Ebay. Vì vậy cần phải có người rành chuyện mua bán trên Taobao như Bác Chuồng Gà.

Trên Ebay Mỹ thì chỉ cần một nhận xét negative là người bán cũng sợ rồi. Không biết Taobao thế nào.
Trịu chứng của tuổi Ja, híhi,

Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Bác đi bằng Previa hả ? Em tính cuối năm thăm người bà còn ở Gia Lai mà chưa đi lần nào nên hơi ngán !

• Like
Reactions: hoanglan200551
Hạng F
10/3/07
5.056
9.106
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em đi công tác các Bác ơi. Đi bằng xe của trường.

Bộ trưởng Phạm Vũ Luận sẽ làm việc tại Gia Lai ngày mai. Em lên làm công việc tiền trạm thôi. Hiện ở Gia Lai chỉ có một đại học duy nhất là phân hiệu của Đại học Nông Lâm nên UBND Tỉnh và Đại học Nông Lâm phối hợp đón tiếp đoàn của Bộ GDĐT.

Cường đô là bây giờ te tua lắm rồi Thầy Bình ơi. Hiện ở Gia Lai thì Đoàn Nguyên Đức mới thực sự phong độ.

Nhà vườn ở Gia Lai hiện này đang trúng vụ mùa tiêu.

Hạng B2
25/11/10
468
99
28
Lâu ngày nên em quên mất một nguồn phụ tùng Previa là từ Trung quốc (Taobao), một trang mua bán ngày càng lớn mạnh.

Chỉ có một ưu tư là người bán trên Taobao không uy tín bằng người bán trên Ebay. Vì vậy cần phải có người rành chuyện mua bán trên Taobao như Bác Chuồng Gà.

Trên Ebay Mỹ thì chỉ cần một nhận xét negative là người bán cũng sợ rồi. Không biết Taobao thế nào.
Taobao thì độ uy tín không bằng ebay. Phải lựa chọn nhà cung cấp tuỳ theo mức độ đánh giá của người mua trước. Nhiều lúc phải nhắm mắt mua vì nó là đồ độc không phải ai cũng có nên hên xui lắm. Một phần nữa là hàng Taobao về là vận chuyển đường bộ quy cách đóng gói không chuẩn như ở Usa nên nhiều lúc bên kia nhận đc hàng đẹp về đến Việt Nam! Thì lại là đống thuỷ tinh hoặc nhựa vụn các bác ạ.

Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Taobao thì độ uy tín không bằng ebay. Phải lựa chọn nhà cung cấp tuỳ theo mức độ đánh giá của người mua trước. Nhiều lúc phải nhắm mắt mua vì nó là đồ độc không phải ai cũng có nên hên xui lắm. Một phần nữa là hàng Taobao về là vận chuyển đường bộ quy cách đóng gói không chuẩn như ở Usa nên nhiều lúc bên kia nhận đc hàng đẹp về đến Việt Nam! Thì lại là đống thuỷ tinh hoặc nhựa vụn các bác ạ.
Qua đó mua xách tay về là lẹ nhất! :D

Hạng F
10/3/07
5.056
9.106
113
Thủ Đức - TP.HCM
Một ngày đẹp trời, nắng ráo, em Previa 94 S/C khi dừng lại trên đường, máy nổ cầm chừng, thì đèn bình điện (battery light) trên đồng hồ chớp tắt. Đạp ga chạy tiếp thì đèn tắt. Trong suốt chuyến đi đèn này không sáng nữa. Nghĩ thầm trong bụng chắc máy phát sắp tiêu rồi.

Sáng hôm sau đề máy cho nổ cầm chừng khoảng 5 phút thì đèn bình điện lại sáng nhấp nháy. Mớ nắp ca-pô lên và nhìn vào chỗ máy phát điện thì giật mình vì thấy một đốm đỏ rực như đầu điếu thuốc lá đang cháy!

Tắt máy kiểm tra thì phát hiện là con ốc gắn dây cáp máy phát lỏng, điểm tiếp xúc hở gây nẹc lửa. Chỗ này:
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

Tháo con tán cũ ra dục luôn và thay con tán mới: và siết thật chặt:

Nổ máy và đo điện ở hai cọc bình. Vẫn được 13,8 V. Từ bữa đó đến nay đèn bình điện không còn sáng lên nữa.

Hạng C
22/10/13
614
301
63
Các Bác cho em hỏi nên xài lốp Michelin hay Bridgestone, lốp nào đi êm ái và ít ồn ạ, thanks.

• Like
Reactions: STEVENPH