Hạng B2
10/3/10
149
3
18
HCM
shoptructuyen.vn
Xe các bác độ đẹp quá hihih. Em mới thấy cái này, hình như anh CC cũng có lần post đâu đó, các bác có độ món này hay ko?
http://www.otofun.net/threads/202111-review-hud-tpms-bo-hien-thi-thong-tin-tren-kinh-lai-tich-hop-hien-thi-ap-suat-lop

Em có xem thì thấy nó đòi phải có cổng giao tiếp obd2, ko biết xe 95 của em có cổng này ko ta?

Các tính năng mà em thấy:
<span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">Tóm tắt tính năng </span><span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">HUD+TPMS </span><span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">sẽ hiển thị các thông tin sau trên kính lái: </span>[style="font-family: verdana, arial, tahoma, calibri, geneva, sans-serif; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"]
[/style]<span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">- Tốc độ Km/h </span>[style="font-family: verdana, arial, tahoma, calibri, geneva, sans-serif; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"]
[/style]<span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">- Vòng tua máy (RPM) </span>[style="font-family: verdana, arial, tahoma, calibri, geneva, sans-serif; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"]
[/style]<span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">- Tiêu hao nhiên liệu (Km/lít) </span>[style="font-family: verdana, arial, tahoma, calibri, geneva, sans-serif; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"]
[/style]<span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">- Nhiệt độ két nước </span>[style="font-family: verdana, arial, tahoma, calibri, geneva, sans-serif; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"]
[/style]<span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">- Điện áp accu </span>[style="font-family: verdana, arial, tahoma, calibri, geneva, sans-serif; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"]
[/style]<span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">- Mức tải của động cơ </span><span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">(từ mức 1 -5) </span><span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">phân chia </span><span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">mức tải động cơ theo các màu xanh vàng đỏ</span>[style="font-family: verdana, arial, tahoma, calibri, geneva, sans-serif; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"]
[/style]<span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">- Độ mở của bướm ga (0-100%) </span>[style="font-family: verdana, arial, tahoma, calibri, geneva, sans-serif; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"]
[/style]<span style=""font-size: 13px; line-height: normal; background-color: #dcbd86;"">- Nhiệt độ và áp suất của 04 lốp xe (Psi) kèm hiển thị thông số điện áp (Volts) của từng viên Pin nuôi trên 4 Sensor (chỉ có trên loại HUD+TPMS) </span>

Mấy chức năng kia em ko thấy cũng hữu ích, riêng em thấy nó có hiện cả điện áp accu và nó có ví dụ như 13.5, 13.7 gì đó. Vì xe Previa của mình quan trọng phần điện, nếu ko sạc vào đủ thì ko đẩy hay chạy gì được cả, thế nên phần điện diamo em nghĩ quan trọng. Thấy cái này có hiện cả phần đó, ko biết đúng cái kiểu em hiểu là phần điện sạc vào accu hay ko, hay là chỉ hiện lên accu có điện hay yếu điện ( cái này previa cũng có báo) thì nó là món đồ chơi cho vui.

Em thấy cái này cũng hay hay. Các bác có ý kiến hay nhu cầu gì về món này ko? hiih

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Đúng là Previa từ đời 95 trở lên là cổng ODP2. Tuy nhiên bác Phăng Tô mát kiểm tra lại thực tế xe mình trước khi mua nhe...

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Hôm nay em đi đám cưới bà chị, tỉnh lộ 864 rợp sắc hồng hoa phượng:
Previa club: Nơi tán gẫu hẹn hò trao đổi linh tinh cho thành viên

Núp dưới bụi tre: khung cảnh thật nên thơ!

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Hôm nay rà soát lại hộ chiếu cả nhà thì em phát hiện ra hộ chiếu của cậu út nhà em đến hạn đi đổi rồi. Có bác nào biết chỉ em dịch vụ đi đổi hộ, dạo này làm biếng đi quá :D. Em cho nhóc chụp hình rồi ạ!

Hạng B2
12/3/12
450
95
28
Bác SUV nhờ dịch vụ chi cho cực, nếu hộ khẩu sì gòn thì ra Nguyễn Du làm nhanh mà, chưa đến hạn cũng có thể làm tại 254 Nguyễn Trãi.

Hạng B2
10/3/10
149
3
18
HCM
shoptructuyen.vn
Em mới đi xong Mũi né và Dlat với gia đình, sẳn có chụp vài tấm xe em hiện giờ, anh em xem chơi. Xe em hồi nào giờ cố gắng giữ zin, ít độ nhiều.
Bề ngoài em nó đây, em mới chơi cặp đèn kiếng và thay 4 bóng osram siêu sáng, chạy đường trường và em có thử ở Mũi Né lúc đen thui, nhìn rất ổn.
9090026910

Nội thất em nó, da nệm còn zin.
9090024892

Em mới trang bị thêm cái camera hành trình genius, còn gps thì mua từ thời mua xe luôn rồi. Cảm giác đi có camera hành trình thì an tâm mấy vụ sự cố đáng tiếc ko phải do mình lái xe mà tự ai đó đâm vào, ở VN thì cứ hay cãi, em thì thấy trang bị chơi.

Em đi đến đâu thì hay được ngó xe đến đấy, đậu ở golf 3, mọi người ko ngó chiếc Lexus bên cạnh mà cứ ngó xe em trang bị nhiều đồ chơi gắn thêm quá hihih. Nói như anh em Previa là tự sướng ấy hiih.
9087803179

Em xem lại ko có hình, mà em chả biết copy link flick sao cả, thôi em chép link ở đây, đúng là mấy cái này thiếu cập nhật hic.
http://www.flickr.com/photos/82380120@N07/

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/8/10
585
119
43
Q7, HCM City
Xe bác thomasfrance giống em Pre mình hồi mới cưới quá, cũng như vậy ah

nhìn rất chất, quả biển số cũng chất lừ luôn

Bác làm thêm quả bodykit và bộ mâm 17" vào cho nó lên đời đi bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/3/10
149
3
18
HCM
shoptructuyen.vn
Em cũng thấy cản trước và sau ở chổ anh Vui, nhưng em thấy thấp quá sợ đi qua phà rớt cái đít lại hihi. Còn mâm thì đẹp nhưng cứ 6 tháng đăng kiểm lại làm khó nên ngại chơi lên đời là vậy.