Hạng B1
19/2/15
88
166
33
43
Số là e làm ở quận 1, nên hay đi 2 bà trưng từ ct mê linh. Đường này có nhiều ngã tư, cách nhau trâm m và thường đông xe.
Nhiều khi e đến đèn tín hiệu còn xanh, mà quan sát thấy xe trước chưa qua ngã tư là e đỗ lại, k cố chen lên nối đít xe trước. Một là vì chen lên sẽ cản đường ngã tư, các xe đường bên kia k qua được. Hai là có chen thì e cũng phải chờ, chỉ tiết kiệm được 30s, mà nguy hiểm cho e vì xe máy bên kia nó sẽ bủa vây trước sau.
Tuy nhiên, em vẫn thấy có 1 số bác cố chen, hoặc khi e dừng đèn xanh thì bấm còi inh ỏi. Không hiểu các bác ý làm gì mà vội thế?
Vài dòng chia sẻ, mong bác nào chen hoặc bấm còi đọc được. Mong các bác cũng nhường nhịn lẫn nhau. Mọi người chậm 30s, có khi đường lại thông thoáng, có khi lại tiết kiệm chục phút.
Đôi lời.

Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết
E thì xe trước dừng e dừng, giữ khoảng cách ít nhất 2m phòng trường hợp thằng trước hứng lên cài số ze :3dcuoi::3dcuoi:

Hạng D
10/5/07
1.899
535
113
Thế giới tình yêu
Em cũng thường dừng giống bác chủ, đèn xanh nhưng 1 hàng xe phía trước còn kẹt trong ngã 4 là em cũng án binh bất động bên đây, người khác nhìn vô tình thế sẽ hiểu, lực lượng công lộ nhìn thấy cũng sẽ hiểu, phía sau không hiểu bấm còi thì kệ cm nó chấp làm gì.

Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
xe sau nó bóp kèn với chửi thôi rồi lun ! e bị 1 lần ngã4 lý tự trọng -2 bà trưng còn 5-6s j đó e ngừg lại thằg xe bus ở sau bóp kèn rồi quơ chân múa tay chỉ chỏ tùm lum còn xíu nửa nó xuốg luộc e lun

Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
Giờ 10 người chạy, có mấy người nghĩ được như Bác, nên Bác bị bóp là đúng rồi. Lần sau khi bị Bác phía sau bóp, Bác hạ kiếng xuống, đưa ngón tay giữa lên là Bác ý im ngay
heheh
nó im bóp kèn rồi nhìn theo ngón tay bác lên trời thấy éo có j rớt xuốg nên típ tục bấm típ kkkkkkkkk

• Like
Reactions: xe reo
Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
40
Giờ 10 người chạy, có mấy người nghĩ được như Bác, nên Bác bị bóp là đúng rồi. Lần sau khi bị Bác phía sau bóp, Bác hạ kiếng xuống, đưa ngón tay giữa lên là Bác ý im ngay
heheh
Ít ra thì những người chơi trên diễn đàn này sẽ hiểu và rồi sẽ nhân rộng ra thôi. Văn hoá thì ko phải ngày một ngày hai mà hình thành được.

Hạng B1
25/11/15
81
62
18
41
xe sau nó bóp kèn với chửi thôi rồi lun ! e bị 1 lần ngã4 lý tự trọng -2 bà trưng còn 5-6s j đó e ngừg lại thằg xe bus ở sau bóp kèn rồi quơ chân múa tay chỉ chỏ tùm lum còn xíu nửa nó xuốg luộc e lun
bác luộc nó luôn...sợ gì..hehe...em nghĩ là ít ai làm vậy....đường nhà em xe container ko...mà nó đâu nhường...đèn xanh còn mấy giây nó bấm cói điên cuồng và cho dù phía trước ko đi dc nó vẫn chắn ngang ngã tư chơi vậy á...:(