Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
Ít ra thì những người chơi trên diễn đàn này sẽ hiểu và rồi sẽ nhân rộng ra thôi. Văn hoá thì ko phải ngày một ngày hai mà hình thành được.
hơi khó bác ơi , đuowfng oto chạy 2 làn mà e còn bị thằg 2 bánh nó chạy lên cụp kiếg hậu e vô , ý nó là e cướp đuong rồi gồ ga chạy , sau đó có 1 bác 2b lên kéo kiếg hậu ( chỉnh cơm) e ra dùm và cười với e 1 cái , rồi 1 thằg áo sơmi đóg thùg lịch sự chạy sau lên cúp đầu xe e thắg kè xe e lại e bik nên ko bóp kèn j ráo rà thắg theo rồi hắn cũg chạy đi , chuyện chỉ có trong 1 phút mà 3 ng có hành độg suy nghĩ khác nhau bác ah

Hạng D
13/10/10
1.060
3.119
113
39
bác luộc nó luôn...sợ gì..hehe...em nghĩ là ít ai làm vậy....đường nhà em xe container ko...mà nó đâu nhường...đèn xanh còn mấy giây nó bấm cói điên cuồng và cho dù phía trước ko đi dc nó vẫn chắn ngang ngã tư chơi vậy á...:(
cont thì potay bác ui , mà thằg bus hôm đó e ngồi nhìn kiếg hậu mà thấy tếu j đâu

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
40
hơi khó bác ơi , đuowfng oto chạy 2 làn mà e còn bị thằg 2 bánh nó chạy lên cụp kiếg hậu e vô , ý nó là e cướp đuong rồi gồ ga chạy , sau đó có 1 bác 2b lên kéo kiếg hậu ( chỉnh cơm) e ra dùm và cười với e 1 cái , rồi 1 thằg áo sơmi đóg thùg lịch sự chạy sau lên cúp đầu xe e thắg kè xe e lại e bik nên ko bóp kèn j ráo rà thắg theo rồi hắn cũg chạy đi , chuyện chỉ có trong 1 phút mà 3 ng có hành độg suy nghĩ khác nhau bác ah
Thì đã nói là dần dần mà bác. Nước dầm thấm lâu. Từ từ rồi họ cũng hiểu. Chỉ ko biết là lúc đó em và bác còn sống hay ko. Nhưng ít ra thì trong tương lai nó sẽ như thế. :)

• Like
Reactions: truck2552
Hạng B2
1/4/09
436
90
28
Hôm thứ 7 vừa rồi lúc khoảng 11h em có chay qua ngã tư Trần Quốc Thảo và Điện Biên Phủ Q3.
Lúc xe em đến thì đèn vừa xanh nhưng phía đường ĐBP thì đông nghẹt xe nối đuôi xe. Em dừng 1 lượt đèn xanh của bên em luôn nhưng các bác lái xe ở trên đường ĐBP thì cứ nối đuôi nhau đi qua ngã tư mà ko nghĩ cho bên e đường Trần Quốc Thảo đang xếp hàng chờ các bác í nhường cho một cuốc.

Hạng C
9/9/14
930
1.068
93
40
Hôm thứ 7 vừa rồi lúc khoảng 11h em có chay qua ngã tư Trần Quốc Thảo và Điện Biên Phủ Q3.
Lúc xe em đến thì đèn vừa xanh nhưng phía đường ĐBP thì đông nghẹt xe nối đuôi xe. Em dừng 1 lượt đèn xanh của bên em luôn nhưng các bác lái xe ở trên đường ĐBP thì cứ nối đuôi nhau đi qua ngã tư mà ko nghĩ cho bên e đường Trần Quốc Thảo đang xếp hàng chờ các bác í nhường cho một cuốc.
Bác gặp em vào giờ đó hoặc các bác trên đây em tin là bác sẽ được nhường cho qua. Bác có tin như vậy ko?

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng C
13/4/15
980
91.277
93
Xe cá nhân em thấy đa phần chạy theo kiểu bác chủ. Riêng xe dịch vụ thì đây là một điều xa xỉ.
Vô văn hóa nhất là đèn xanh sắp hết, giao lộ đang dồn cục cũng ráng chui vô cho kịp cái đèn. Sau đó đứng chình ình giữa giao lộ. Bus và taxi là tiêu biểu.
Tài xế dịch vụ, đa phần học ít, mua cái bằng rồi ra đường kiếm cơm. Đòi hỏi ý thức ở bộ phận này cũng là một điều xa xỉ.

Hạng C
14/10/05
846
904
93
Like mạnh cho văn hóa gt này! Mình cùng tính giống pác chủ thớt nhưng cái khổ là mình rất ghét ai cứ còi phía sau - cảm giác khó chịu vô cùng!! Chán lắm cơ...

• Like
Reactions: sufam
Hạng B2
13/3/14
468
309
63
em đi Nguyễn Văn Cừ mỗi ngày, qua giao lộ với Nguyễn Trãi, Trần Hưng Đạo, em toàn dừng kiểu này, bà mệ nó áo vàng áo xanh nó cứ ngoắc em đi, em ...éo đi nó lườm em thiếu điều đập gậy vào đầu xe em luôn

vậy là mình không tuân theo hiệu lệnh của người điều khiển giao thông hả các bác, lỡ nó kêu vô phạt tiền em, em nói sao :D :D :D

Tập Lái
15/9/14
41
36
18
43
Hy vọng là hành vi của bác sẽ được nhân rộng, giúp cho giao thông chúng ta ngày càng tốt hơn. Nói thiệt là khi gặp những trường hợp như vậy mình nghĩ không biết là những người đó đang suy nghĩ cái quái gì ở trong đầu họ nữa. Nhiều khi muốn ủi thẳng xe vào họ cho biết thế nào là ý với thức.

• Like
Reactions: tktung
Hạng C
14/10/05
846
904
93
em đi Nguyễn Văn Cừ mỗi ngày, qua giao lộ với Nguyễn Trãi, Trần Hưng Đạo, em toàn dừng kiểu này, bà mệ nó áo vàng áo xanh nó cứ ngoắc em đi, em ...éo đi nó lườm em thiếu điều đập gậy vào đầu xe em luôn

vậy là mình không tuân theo hiệu lệnh của người điều khiển giao thông hả các bác, lỡ nó kêu vô phạt tiền em, em nói sao :D :D :D
Mình sẽ hạ kính nói zới mấy chú ấy "mài ngon chạy đc thì chạy đi, chứ ao éo có chạy đc ròy đó"...