Hạng B2
13/3/14
468
309
63
Mình sẽ hạ kính nói zới mấy chú ấy "mài ngon chạy đc thì chạy đi, chứ ao éo có chạy đc ròy đó"...
nó ghi âm rồi phạt em tội xúc phạm danh dự "không có" của lực lượng "đầy tớ" thì chết em :D :D :D em cứ cười cười ngồi chờ hết đèn đỏ thôi :D :D :D

Hạng B2
24/9/14
102
218
43
Em chạy trên Hoàng Văn Thụ, đến chỗ nút giao với Hồ Văn Huê, thấy phía trước đang đông đen không nhích lên được mà đèn xanh còn có 5s, em dừng lại nhường. Nguyên đám súc sinh phía sau còi ầm ầm (còi tải thì các bác biết nó nhức nhối thế nào rồi đó), nghĩ cũng bực... Hôm chạy Ngã tư Thủ Đức về SG, đến trạm thu phí một bác chạy trước và em chạy nhầm vào cái gate đang đóng, xinhan xin sang mà nguyên đám không nhường, đến bác đi Inova thắng cách 6m chặn dòng bên kia lại, vẫy tay bác đi trước qua, em đang tính hạ kiếng xin qua nốt thì bác ấy vẫy em qua luôn, cái đám sau bác ấy cũng .. còi ầm ầm. Qua rồi chẳng biết cảm ơn thế nào,cũng ấn khẩn cấp 2 cái.... Mỗi người hãy cứ lịch sự một chút, thì sẽ có người lịch sự lại với mình thôi, xã hội VN giờ toàn rác rưởi, nhưng cũng có không ít người văn minh đâu ạ.

Hạng B1
19/2/15
88
166
33
43
Cám ơn các bác đã chia sẻ. Em tin hành động của mình đúng, vì vậy k cần sợ những kẻ thiếu hiểu biết.
Mong các bác giữ vững tinh thần AQ. Mỗi ngày thêm 1 người tốt là ok rồi.

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
13/8/11
1.455
764
113
Ôi cái xã hội văn minh, làng xã, khu phố văn hóa nhất quả đất mà tìm người văn hóa trong giao thông quá khó!

Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Nên nhân rộng ý thức lái xe như bác chủ, để ae tham gia os cùng phát huy, e cũng hay nhường, ít bị bấm ken thúc đít, có lẽ mặt e hơi gấu tí kakaka...

Hạng D
15/6/11
4.628
816
113
41
Em là em ghét nhất những bác tài thấy đèn xanh là cứ chạy, trong khi phía trước đi không được, đậu chình ình giữa ngã tư.... Vô ý thức thế là cùng.

• Like
Reactions: XaGan
Hạng B1
15/4/15
61
46
18
Em là em ghét nhất những bác tài thấy đèn xanh là cứ chạy, trong khi phía trước đi không được, đậu chình ình giữa ngã tư.... Vô ý thức thế là cùng.

Nguyên nhân gây kẹt xe

Hạng B2
1/1/15
174
446
63
Saigon
Mình suy nghĩ hợp lý thì làm thôi, mặc kệ lũ súc sinh phía sau bóp còi hay làm gì gì...
Chiều nào đi làm về cũng thấy một lũ 4b không biết nghĩ gì trong đầu, đèn xanh nhưng phía trước không đi được, xe trước đã lòi đuôi ra khỏi ngã tư rồi mà cũng ráng xông lên cho được, chắn giữa ngã tư... cuối cùng khi bên này xanh cũng chẳng đi được luôn.... rồi tới phiên bên nó xanh là thành một cục, khỏi ai đi luôn.