Hạng B2
10/7/19
279
862
93
47
Xe bạc tỷ chắc cà vẹt nằm mịa nó bank thì mới chơi bời kiểu quai guốc thế

• Like
Reactions: lasa.dev
Hạng D
30/11/10
3.973
59.374
113
Trong bài viết của mình anh mượn xe có xác nhận là đã chuyển qua số bán tự động, giả dụ anh mượn xe quên sang số khi chạy và xe cũng không có chức năng tự sang số khi vòng tua đạt ngưỡng giới hạn, buộc xe phải hoạt động liên tục với vòng tua rất cao trong 1 thời gian dài thì khả năng hỏng máy là hoàn toàn có thể xảy ra. Ở các dòng xe số tự động khác, với cơ chế tự sang số khi xe vượt ngưỡng giới hạn nào đó do nhà sản xuất qui định thì sẽ bảo vệ được động cơ và hộp số trong những trường hợp như vậy. Do đó theo mình thì nên xác định xem chiếc Porche trong bài có chế độ tự nhảy số để bảo vệ động cơ hay không? Nếu có, thì có khả năng không phải do lỗi của anh mượn xe.
Tuy nhiên nếu xe hoạt động với vòng tua rất cao, ví dụ như để ở số 1 mà chạy tốc độ lớn, 60-70km/h chẳng hạn, thì xe khá rung, công tiếng động cơ... sẽ làm người lái và người khác trong xe chú ý, nhất là nếu có chủ xe đã quen với xe ngồi kế bên, thì sẽ lập tức cảnh báo để người lái sang số lớn hơn, chứ không có chuyện chạy 6km đến khi có lỗi mới biết. Nhưng đó là các dòng xe phổ thông, chứ mình chưa chạy các dòng xe cao cấp nên cũng không thể nói chắc là các dấu hiệu nhận biết đó có xảy ra ở các dòng xe cao cấp hay không?

TFS confirmed
Hạng B2
24/2/23
231
2.118
93
Đề tài này hot vãi, dự là vài hôm nữa sẽ lên chuyển động 24h của vtv cho cả nước biết.

Phần mình lội mấy chục trang để hóng hớt cái biên bản kiểm tra kỹ thuật của bọn Porsche mãi mà ko thấy, bác nào có tay trong từ thiện up phát cho mọi người mở mang tầm mắt phát với.

Hạng D
16/7/19
1.161
3.811
116
ko thấy hãng vào cuộc show kết quả cuối cùng. Tra cứu logfile phần mềm của xe để bít lịch sử dc ko các bác nhỉ

Hạng B1
7/4/15
62
85
18
Bây giờ hỏi ông lái xe: khi tua máy cao 6-7k/rmp ông tăng số hay giảm số, và ông làm điều đó bao nhiêu lần?
Xe số sàn nó có khái niệm money shift (tức là tour cao về nhầm số thấp hậu quả bể máy)
Bán tự động thì ko biết nó có chặn money shift ko, bác nào lái rồi confirm cho mình biết :D

Hạng D
26/3/18
1.557
2.268
138
32
Chủ xe mới lên fb phản biện rồi. Có đầy đủ giấy tờ hết. Ae lên xem cho zui :D :D :D
Em chưa đc chayh Pọt nên kg dám ý kiến, và cũng sẽ kg chạy thử Pọt của ngta coi như bài học kkkk

Hạng C
19/4/19
602
548
96
40
Đề tài này hot vãi, dự là vài hôm nữa sẽ lên chuyển động 24h của vtv cho cả nước biết.

Phần mình lội mấy chục trang để hóng hớt cái biên bản kiểm tra kỹ thuật của bọn Porsche mãi mà ko thấy, bác nào có tay trong từ thiện up phát cho mọi người mở mang tầm mắt phát với.
Mai mới có kết quả, mọi người đều đang hóng :D

Hạng C
16/4/13
533
383
63
Mình thì thấy 2 ông đang đóng phim để gây sức ép lên hãng để mong có hỗ trợ từ hãng thôi. Bởi bung bét thế này mà hãng không khéo sẽ được tiếng xe lởm