Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.957
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Re:Quà tặng của S.O.S bản nháp

Phát biểu chân thành, ta cùng xd chi hội. Khi cí 1 ý kiến trái chiều, cần thiết ta sẽ lập biểu đồ bình chọn làm hay không "kỷ niệm chương"? Sau đó ta xẽ thi hành theo đa số.
"Tôn trọng sự khác biệt!- Chấp hành theo đa số" theo em đó là nguyên tắc của hoạt động có tổ chức. Hãy phát biểu quan điểm! ( (ta có 3 ngày lấy ý kiến nha!)
Quan điểm của em: ta sinh hoạt trong 4rum và S.O.S xét về bản chất cũng chỉ là sinh hoạt trong sân chơi giải trí - không phải là làm chính trị hay kinh tế. Như quan điểm ban đầu lấy kết bạn nối vòng tay lớn làm cơ bản.
Nay đề nghị tặng kỷ niệm chương một cột mốc vui vẻ, không phải là " phong thánh hay trao danh hiệu anh hùng" cho ai đó. Vui là chính bạn bè chiến hữu nhé! Kỷ niệm nhớ mãi những ngày ta bên nhau. Thêm 1 ngày vui ta bớt đi 1ngày buồn trong đời! Hãy vui lên đi bạn hữu ơi!

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh

Ha Sonata nói:
Phát biểu chân thành, ta cùng xd chi hội. Khi cí 1 ý kiến trái chiều, cần thiết ta sẽ lập biểu đồ bình chọn làm hay không "kỷ niệm chương"? Sau đó ta xẽ thi hành theo đa số.
"Tôn trọng sự khác biệt!- Chấp hành theo đa số" theo em đó là nguyên tắc của hoạt động có tổ chức. Hãy phát biểu quan điểm! ( (ta có 3 ngày lấy ý kiến nha!)

Cái đậm đậm nghe quen quen...:D
@Linh_allcar: Bác rất thẳn thắng và chân thành
. Còn tâm tư gì tối nay cố phọt hết đi bác. Anh em cùng nhau bóng bàn sẽ giải quyết được tất

Hạng D
5/7/11
1.546
11
38

Từ những phát biểu rất chân tình và thẳng thắng của Bác Linh_allcar, em cũng xin góp một vài lời. Ban đầu chúng ta cũng nêu tiêu chí thành lập nhóm theo quan điểm thêm bằng hữa - bớt kẻ thù, trên đường thiên lý sẵn sàng giúp nhau mà không cần khen ngợi tung hô, không cần chức vụ hay danh vọng vì chúng ta chẳng phải làm việc ràng buộc cho 1 tổ chức nào cả, chỉ cần hướng đến tiêu chí "Nối Vòng Tay Lớn". Mỗi người tham gia đều vì mục đích giao lưu vui vẽ, tương trợ lẫn nhau khi có thể. Vậy nên cũng rất cần những sự kiện kỹ niệm như thế này để chúng ta xích lại gần nhau hơn, không cần phân biệt người này có đóng góp nhiều hơn người kia bằng giải thưởng, vì như vậy có thể tạo ra suy nghĩ tiêu cực không tốt như Bác Linh_allcar đã phát biểu. Chúng ta đến với nhau trên tinh thần "Tự Nguyện" nên hãy cứ hòa đồng vui vẽ như nhau. Nếu cần 1 món quà cụ thể nào đó để kỹ niệm thì nên phát đều cho các thành viên như Bác Dathuong đề xuất như vậy mọi người đều vui vẽ & ý nghĩa hơn.

Ha Sonata nói:
Quan điểm của em: ta sinh hoạt trong 4rum và S.O.S xét về bản chất cũng chỉ là sinh hoạt trong sân chơi giải trí - không phải là làm chính trị hay kinh tế. Như quan điểm ban đầu lấy kết bạn nối vòng tay lớn làm cơ bản.
<span style=""color: #ff0000;"">Nay đề nghị tặng kỷ niệm chương một cột mốc vui vẻ, không phải là " phong thánh hay trao danh hiệu anh hùng" cho ai đó. Vui là chính bạn bè chiến hữu nhé! Kỷ niệm nhớ mãi những ngày ta bên nhau.</span> Thêm 1 ngày gui ta bớt đi ngày buồn trong đời! Hãy vui lên đi bạn hữu ơi!
Em thích cái mầu đỏ

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113

Em vote cho những bác nào đã từng có suy nghĩ & hành động với phương châm " Cho đi để nhận lại".

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

Bất kỳ 1 tổ chức nào có lợi nhuận hay ko lợi nhuận, tình nguyện hay ép buộc cũng có những luật đc đề ra trước đó. Việc tuyên dương 1 cá nhân trong 1 tập thể ko có nghĩa là phong tước gì lớn lao mà là ghi nhận những việc tích cực mà cá nhân đó đã cống hiến. Điều này không đồng nghĩa với việc phủ nhận những thành tích của các cá nhân khác trong tập thể đó.
Cá nhân em đồng ý việc tuyên dương những cá nhân đó.

Hạng C
19/3/11
522
105
43

@ Linh: hotboy SOS xê ra nhé, lãnh đạo có định hướng cụ thể, chi tiết rồi chú ý kiến gì nữa. Ý kiến gì thì ra Phương Trang đi Cần thơ, phí 220.000 khứ hồi, ăn ở, nhậu nhẹt, ý kiến ý cò thoải mái. Riêng cá nhân em xin được phép không lạm bàn những vấn đề này.