Re:Quà tặng của S.O.S bản nháp

Rocket1349 nói:
Qua nay, em chờ ý kiến của các bậc lão thành mới dám nói ý kiến...Thấy lâu quá nên lanh chanh vì đang rảnh:D

Theo em, cái điều lệ BCH đưa ra chỉ để áp dụng cho người ngoài CH, tất nhiên S.O.Ser không nhận bất kỳ 1 sự trả ơn nào của người khác cùng CH, mặc định chúng ta tự hiểu với nhau như vậy. Trong CH anh em giúp nhau là điều hiển nhiên, đó chính là tấm lòng chúng ta cần có với nhau.

Trộm nghĩ, chẳng lẻ BCH soạn cái điều lệ mà đưa yếu tố cần tuyên dương cá nhân tích cực khi họ đóng góp nhiều sao? Người ngoài nhìn vào sẽ nghĩ tiêu cực ngay cho chi hội rằng CH hoạt động có mục đích cá nhân hay thiên về vật chất.

Quay lại vấn đề phần thưởng cho cá nhân tích cực, ý kiến riêng của em việc này hoàn toàn hợp lý. Chúng ta đừng nghĩ 1 phần thưởng nhỏ (sử dụng bằng chính quỹ của CH) trao cho thành viên tích cực là mang yếu tố vật chất, vụ lợi...mà nên nghĩ đó chỉ là món quà tinh thần (250k chỉ 1 buổi nhậu là xong). Cá nhân em thấy, thành viên nào nhận được món quà tinh thần này họ không tiêu cực nghĩ ngay đến giá trị món quà mà sẽ nghĩ ngay đến yếu tố khích lệ, tuyên dương, động viên nhau... của CH dành cho họ sau 1 năm hoạt động không mệt mỏi, không vụ lợi của họ.

Bản thân BCH không màng đến lợi ích cá nhân trong vụ này (xung phong đứng làm BGK, chính BCH là những người xứng đáng nhất nhận phần thưởng này phải không các bác? Vì, đa số các trường hợp cứu hộ đều thông qua họ đầu tiên) mà chỉ trăn trở lo cho thành viên của hội được chu toàn, thấu đáo... Chính động thái này anh em nên tuyên dương ngược lại BCH vì những lo toan của họ hơn là nghĩ tiêu cực rằng họ áp đặt... Hãy đặt mình và hoàn cảnh của BCH, khi đã nhận trách nhiệm "Vác tù và" thì suy nghĩ, trăn trở của chúng ta sẽ bao quát hơn vai trò của 1 thành viên...

Cá nhân em nhận thấy đây là ý tưởng hay, bao quát và có trách nhiệm với thành viên. Em tin rằng trong chúng ta, khi làm 1 việc có ích cho người khác, không nhiều thì ít ai cũng mong muốn nhận được 1 sự khích lệ, tuyên dương, chia sẻ, động viên của chính đồng đội mình...Đây chính là giá trị tinh thần lớn nhất giúp họ có thêm động lực tiếp tục cống hiến cho CH và khuyến khích các thành viên khác phấn đấu noi theo

Mặc khác, cá nhân nào cảm thấy đố kỵ vì mình không được tuyên dương hàng năm dù cũng có đóng góp thì thiết nghĩ, nên rời S.O.S hay hơn. Em tin trong S.O.S không có loại người như vậy!

Đời người 1 ngọn cỏ, 1 giọt sương..!

Vài suy nghĩ thiển cận của em. Mong các bác góp ý thẳng thắn!
Quơ lại vì bác tên lửa đã thấu hiểu hết nỗi nòng em.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.038
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

Ôi!!! Em vừa mở một chiến dịch ngoại giao vì S.O.S 1 năm. Chắc chắn thành công. Em mừng quá!!! nên vội tiết lộ bật mí tí ti với anh em.(bác Lễ mợ Nhàn là chuyên gia tư vấn)
Hãy vui lên các bạn ơi! Hãy cười với nhau trao ánh mắt chứa chan cảm thông và vòng tay chia sẻ đồng đội!
Ngày đó sẽ thật vui, ai cũng sẽ vui . Tin em đi!
Thôi, mời các bác mợ hãy trải lòng với nhau : CÓ hay KHÔNG "trao kỷ niệm chương cho 3 thành viên S.O.S ?" nhé!
Bàn bạc trao đổi ý kiến để xây dựng chương trình chứ không được "chọi đá " nhau đâu đấy!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

Xiaoka nói:
Em bước sau Tên lửa: CÓ!
Vậy đi.:D
Vậy đi. Lo mà design mẫu đi nhá. Sẽ có rất nhiều mẫu phải nhờ đến bác.

Hạng D
2/9/09
2.548
5.060
113
Tp.HCM

Em: Có!
Chắc chắn có Chi Vật và chi dài phục vụ SN S.O.S! Em tin khả năng của bác ép oàn :)

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.505
166.038
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

dathuong nói:
Phương án 1: Suất quỹ đặt khoảng 10 cái này, bình chọn ra 10 người theo tiêu chí anh Tư nêu trên.
Phương án 2: Ai thích kỷ niệm chương nhân ngày kỷ niệm SN S.O.S thì đăng ký, đóng tiền, mỗi người một cái cho nó máo. Mỗi 1 năm đi dự xách về một cái bầy trên bàn làm việc ngắm mỗi ngày cho nó oách

Nội dung trên khắc logo S.O.S Lấy câu slogan: Nhóm lửa S.O.S
Dưới đế khắc dùng chữ Kỷ Niệm S.O.S 1 Năm, otosaigon.com...
Giá của loại này: Pha Lê: 250.000đ/ Cái, Thuỷ Tinh: 125.000đ/Cái
Trên là ý kiến của riêng em, các bác góp ý tiếp
Nếu được đa số tập thể chấp thuận phương án CÓ 3 KỶ NIỆM CHƯƠNG, em sẽ chọn mẫu này BẰNG PHA LÊ.

Hạng B2
20/12/11
252
4
18

del

Last edited by a moderator: