Tập Lái
6/8/16
0
1.024
93
34
Cho em hỏi bác cái là bán mấy lô Q9 này đi rồi mua ở đâu? :D e hỏi thật nha bác @selene vì h đất quận 9 lên quá rồi, bán đi biết mua đầu tư chỗ nào?
bác cứ lo cho chị cá mập. đất chị ấy quanh sg này đâu chả có.

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
bác cứ lo cho chị cá mập. đất chị ấy quanh sg này đâu chả có.
Đúng rồi, có 1-2 lô thì bán Q9 đi cũng khó biết sẽ mua ở đâu tiếp. Trừ khi bán đi, thêm tiền mua chỗ ngon hơn, đẹp hơn thì dễ hơn :). Giống như chiến thuật của em, mua xa, bán, thêm tiền, mua gần, bán, thêm tiền mua gần nữa :)

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Đúng rồi, có 1-2 lô thì bán Q9 đi cũng khó biết sẽ mua ở đâu tiếp. Trừ khi bán đi, thêm tiền mua chỗ ngon hơn, đẹp hơn thì dễ hơn :). Giống như chiến thuật của em, mua xa, bán, thêm tiền, mua gần, bán, thêm tiền mua gần nữa :)
Hehehe.....
Cái chiến thuật này phèo tui đã áp dụng lâu rồi. Mua xa...rồi gom tiền thêm mua xa...rồi cứ thế mua gần... Và sau cũng là lựa chọn được khu ...gần....và giờ thấy tin tưởng...ngồi rung đùi nhịp giò....

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Hehehe.....
Cái chiến thuật này phèo tui đã áp dụng lâu rồi. Mua xa...rồi gom tiền thêm mua xa...rồi cứ thế mua gần... Và sau cũng là lựa chọn được khu ...gần....và giờ thấy tin tưởng...ngồi rung đùi nhịp giò....
Em chưa rung đùi như bác được.
Nhưng với gần 15 năm từ khi di cư vào SG này với đồng lương ít ỏi mà em vẫn có tí nhà cửa cho 3 nhóc nhà e là e cũng mừng với chiến thuật của e lắm rồi :)

• Like
Reactions: caosonlocks
Tập Lái
17/2/16
0
22
2
45
Mình đang muốn bán 2 lô đất liền kề tại đường số 8 p Trường Thạnh Q9 tại khu dân cư Việt Nhân..Diện tích tổng 2 nền là 108m2. Giá cả 2 nền là 2 tỷ 150. Thank mọi người....Mình sửa lại phần hẻm. Hiện tại Nó ko có kết nối hẻm.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
12/10/07
2.603
10.462
113
Bác chưa thực sự đầu tư mà đang còn tư duy kiểu mua đất cắm dùi, mình thật.

Đầu tư là bất chấp gần xa, trong đầu chỉ có chữ "Ở đâu có lợi nhuận?" mà thôi.

Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Bác chưa thực sự đầu tư mà đang còn tư duy kiểu mua đất cắm dùi, mình thật.

Đầu tư là bất chấp gần xa, trong đầu chỉ có chữ "Ở đâu có lợi nhuận?" mà thôi.
Đó là khi e chưa có nhà.
Giờ có nhà rồi thì cũng chịu đi xa.
Nhưng vẫn phải nhắm mục tiêu 2 lô cho 2 thằng cu tại q2 hoặc q9 bác ạ :)

Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Đó là khi e chưa có nhà.
Giờ có nhà rồi thì cũng chịu đi xa.
Nhưng vẫn phải nhắm mục tiêu 2 lô cho 2 thằng cu tại q2 hoặc q9 bác ạ :)
Nhưng em nói thật, qua 1 số giao dịch thì e thấy q9 tỉ suất lợi nhuận tốt nhất.
E có Bình Dương rồi, Đồng Nai rồi, Q2 rồi, Q9 rồi và giờ vẫn ôm mấy e Biên Hòa nhưng Biên Hòa cũng chậm lắm.
Mục tiêu chính nên là Q9.