Hạng B2
19/7/17
106
76
28
Mình đang muốn bán 2 lô đất liền kề tại đường số 8 p Trường Thạnh Q9 tại khu dân cư Việt Nhân..Diện tích tổng 2 nền là 108m2. Giá cả 2 nền là 2 tỷ 250. Lưu ý nền cuối là 2 mặt tiền hẻm nha. Diện tích hẻm sau là 2 mét do Khu dân cư phía sau họ chừa làm hẻm phụ..Thank mọi người
Ibox nhé Bác

Hạng C
22/2/11
542
7.361
93
Sài Gòn
Cho em hỏi bác cái là bán mấy lô Q9 này đi rồi mua ở đâu? :D e hỏi thật nha bác @selene vì h đất quận 9 lên quá rồi, bán đi biết mua đầu tư chỗ nào?
thú thật là e cũng đau đầu với câu hỏi này.
Khg chỉ q9 lên mà các quận khác cũng lên. Cầm 1 tỉ đúng là khg biết mua đâu.
Vậy nên e cũng khg gấp gáp gì. Bán đc thì bán mà có khi khg bán đc cũng hay mình dù sao cũng vẫn còn miếng đất.

Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
thú thật là e cũng đau đầu với câu hỏi này.
Khg chỉ q9 lên mà các quận khác cũng lên. Cầm 1 tỉ đúng là khg biết mua đâu.
Vậy nên e cũng khg gấp gáp gì. Bán đc thì bán mà có khi khg bán đc cũng hay mình dù sao cũng vẫn còn miếng đất.
Bán rồi theo chân bác Phèo đi.
Thêm xèng kiếm lô quanh trục Metro, ung bướu, bến xe ... Giá lên ầm ầm theo tiến độc hoàn thành của cơ sở hạ tầng đấy bác.
E bán được e cũng xin tư vấn bác Phèo khu đó.

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Bán rồi theo chân bác Phèo đi.
Thêm xèng kiếm lô quanh trục Metro, ung bướu, bến xe ... Giá lên ầm ầm theo tiến độc hoàn thành của cơ sở hạ tầng đấy bác.
E bán được e cũng xin tư vấn bác Phèo khu đó.
Để phèo nói đất q9 khu vực nào tăng hot nhất trong thời gian qua cho bác biết để bác tính nhé.
Tăng nhanh nhất phải nói là Man Thiện, tăng thứ 2 là Phước Thiện, mà chỉ tăng nhiều ở mặt tiền Phước thiện khu tái định cư thôi. Tăng kế đó là Nguyễn Văn Tăng khu vực gần ngã 3 mỹ thành. Khi vực hoàng hữu nam so ra vẫn tăng rất chậm so với 3 khu trên, nhưng tăng chắc và tăng bền...

Tập Lái
18/7/17
13
8
3
Để phèo nói đất q9 khu vực nào tăng hot nhất trong thời gian qua cho bác biết để bác tính nhé.
Tăng nhanh nhất phải nói là Man Thiện, tăng thứ 2 là Phước Thiện, mà chỉ tăng nhiều ở mặt tiền Phước thiện khu tái định cư thôi. Tăng kế đó là Nguyễn Văn Tăng khu vực gần ngã 3 mỹ thành. Khi vực hoàng hữu nam so ra vẫn tăng rất chậm so với 3 khu trên, nhưng tăng chắc và tăng bền...
Bác cho em hỏi mặt tiền Nguyễn Văn Tăng giờ giá cả thế nào ạ

Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Cám ơn bác Phèo,
Em biết Q9 khu nào cũng đáng để đầu tư cả :).
Nhưng cá nhân em thì vẫn khoái bám trục XLHN và Metro hơn. Trước kia em cũng nhắm tới khu vực quanh bến xe MĐ mới nhưng sau em chọn BRC vì BRC vẫn gần Q2 nhà em hơn.
Do tư tưởng của em thuộc nhóm đầu tư có lợi thì bán, không thì để dành sau này cho máy chiến sĩ nhí nhà em sài :).
Vì vậy mục tiêu của em tiếp theo sẽ là quanh khu Ung nứu và bến xe bác ạ.

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Khu Phước Thiện tại sao lại lên nhiều vậy bác @pheo@
phước thiện mặt tiền tái định cư long bửu nó nằm đối diện với cái dự ớn vin city, mà mặt sau ngay Phước thiện vin city nó trổ cổng ra ngay cái chổ mặt tiền tái định cư phước thiện đó nén người ta mua đón đầu mần ăn.

phèo còn nhớ đầu 2015 mặt tiền tái định cư Phước thiện giá vẫn dưới 10tr/m2, còn dừng nội bộ thì rẻ bèo nhèo luôn. Ở trong thời điểm đó có người rao bán cả cái nhà lầu đường nội bộ giá có 1 tỏi thôi ma chả có ma nèo thèm dòm đến.
Khoảng đầu 2017 thì giá mặt tiền phước thiện tái định cư người ta đã rao 40tr/m2 rồi.
Nhưng tao tì rao vậy chứ chắc không có ai chịu mua giá đó, thấp hon 1--2 giá thì may ra.

đường man thiện thì phải nói là nó vượt kỷ lục lên giá tại q9, nó lên từ rất sớm....và lên miệt mài cho đến đầu 2017. Giờ không biết là nó đã chịu chững lại chưa.
Bác cho em hỏi mặt tiền Nguyễn Văn Tăng giờ giá cả thế nào ạ
Phèo lúc này không để ý đến Nguyễn văn tăng nén không biết nữa mợ ơi...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/6/16
281
1.002
93
Cám ơn bác Phèo,
Em biết Q9 khu nào cũng đáng để đầu tư cả :).
Nhưng cá nhân em thì vẫn khoái bám trục XLHN và Metro hơn. Trước kia em cũng nhắm tới khu vực quanh bến xe MĐ mới nhưng sau em chọn BRC vì BRC vẫn gần Q2 nhà em hơn.
Do tư tưởng của em thuộc nhóm đầu tư có lợi thì bán, không thì để dành sau này cho máy chiến sĩ nhí nhà em sài :).
Vì vậy mục tiêu của em tiếp theo sẽ là quanh khu Ung nứu và bến xe bác ạ.
Về mấy khu đó giờ là xác định nhận nguyên rổ vỏ ốc của các bác khác rồi.
Q9 giờ ngôi sao mới phải là Long Trường, giá còn rẻ, sổ đỏ cầm tay, diện tích lớn bé đủ cả, xây dựng tự do, và quan trọng nhất là dân ở sum xuê.
Ngó quanh quy hoạch của q9 thì mới hiểu sao dân về đây đông. Hiện hữu thì trường học từ mẫu giáo tới cấp 3 có cả, chợ bệnh viện kế bên, mai mốt làm đường lò lu kéo dài với lã xuân oai kéo dài chạy bắt thẳng vô cao tốc thì về q2 gần ơi gần. Kết nối với khu công nghệ cao cũng trong vòng nốt nhạc. Cop-mart cũng đang làm thủ tục xây.

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Về mấy khu đó giờ là xác định nhận nguyên rổ vỏ ốc của các bác khác rồi.
Q9 giờ ngôi sao mới phải là Long Trường, giá còn rẻ, sổ đỏ cầm tay, diện tích lớn bé đủ cả, xây dựng tự do, và quan trọng nhất là dân ở sum xuê.
Ngó quanh quy hoạch của q9 thì mới hiểu sao dân về đây đông. Hiện hữu thì trường học từ mẫu giáo tới cấp 3 có cả, chợ bệnh viện kế bên, mai mốt làm đường lò lu kéo dài với lã xuân oai kéo dài chạy bắt thẳng vô cao tốc thì về q2 gần ơi gần. Kết nối với khu công nghệ cao cũng trong vòng nốt nhạc. Cop-mart cũng đang làm thủ tục xây.
Ha ha ha....
Cũng chưa biết được là nhận nguyên rổ vỏ ốc hay là nhận nguyên rổ ốc còn nguyên mới luộc lên chỉ việc khươi ra chắm nước mắm gừng mà xực thôi...