Tập Lái
15/11/06
27
0
1
Em đang dùng em Fiat ELX1.3 đời 2004. Mới cưới được mấy tháng. Khi mua về bật quạt gió trong xe số 1,2 rất ồn nghe như quạt chạy không đủ vòng tua (có nghe thấy tiếng lạch cạch), số 3 số 4 thì có đỡ hơn nhung vẫn ồn so với các xe khác rất nhiều. Em nghe nói quạt gió của fiat ồn lắm không biết có phải vậy không? Bác nào có xe fiat có thấy hiện tượng như của em cho em biết với, cách khắc phục như thế nào?

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53
RE: Quạt gió trong xe fiat kêu to quá!

Xem ở đây nè bác !
[link]http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=38318[/link]

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Bác ơi đúng là quạt gió FIAT kêu to hơn thật, nhưng hiện tượng bác tả tôi đã bị rồi. Bác nên thay quạt gió đi vì nó bị hư rồi đấy. Nếu để lâu nó sẽ làm hư cả cầu chì, cả bộ điều khiển cấp độ của quạt là phiền lắm đấy. Nếu ở SG bác ra khu Tân Sơn Nhất thay đi. Khoảng 700k.

Tập Lái
15/11/06
27
0
1

Cảm ơn các bác nhiều, em đang ở HN. Nghe nói thay đồ của FIAT là phải ra chính hãng, Gara ở ngoài không có. Xe em mới mua 2 tháng nên chưa đi sửa chữa gì cả nên không biêt. Bác wanabeme308 cho em hỏi chút. Quạt gió bác bảo thay ở khu TSN có phải chính hãng fiat không? Thời gian thay có lâu không?

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Nếu mới mua 2 tháng, Bác bắt đền bọn FIAT đi. Quạt tôi thay là đồ zin luôn. Bọn thợ nói cách đây vài tháng người ta đem đến chỉ biết kêu trời. Hy vọng sắp tới bọn hãng không độc quyền thiết bị nữa... hic, sửa một lần bằng mua cái xe Tàu bác nhỉ.

Hạng D
8/11/04
3.250
2.242
113

Trước đây xe tui bị ở số 1, chuyển sang số 2 thì êm. Ban đêm đi lạnh cũng không dám mở số 1. Hãng nói sửa thì cũng rẻ, nhưng muốn vậy phải tháo táp-lô ra rồi phải xả ga máy lạnh bơm lại. Giá thì trên trời nên em ỏai, xù luôn. Cuối cùng cũng có người rước các bác ạ! Khổ thân! FYI: xe em mua mới tinh, chạy mới 17K km!

Tập Lái
28/3/07
4
0
0
www.otosaigon.com

Ở Hà Nội,Bác muốn thay thế hay sửa chữa vào gara của pác sĩ Vinh cụt(người Huế) trong bãi xe Trâu bò sữa nằm trên đường đê Nguyễn Khoái.Em đi con Tempra cũng hay hỏng vặt nhưng cho vào đó sủa thay thế hoặc chế đồ thấy cũng ok.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Vụ quạt gío này Em hơi bị rành , Em xin góp chút thiển ý . Đầu tiên về nhiệt độ thì rất nhiều bài nói rồi , không phải nguội máy là tốt ( sẽ hao xăng hơn ) , nên fiat có cái hay mà nếu để ý các Bác sẽ thấy : chạy mau bốc hơn khi bắt đầu đang là nguội máy , đại khái là như vầy , thí dụ xe khác quạt gió có 2 tốc độ là 400 vòng /phút và 600 V/P , nhưng xe fiat có 3 chế độ nên khi nóng máy thì chế độ thứ 3 làm việc ( nghe tiếng hú lớn ), tuy nhiên lại có ưu điểm là sẽ giúp máy mau "nguội" để nhanh chóng vể nhiệt độ thích hợp.
Thứ 2 là giá quạt mắc hơn nhiều so với các quạt khác nhưng các Bác có để ý là các Bác đang sở hữu chiếc quạt gió của hãng Bosch ( hãng SX đồ điện xe hơi hàng đầu của thế giới )
Thứ 3 nếu các Bác muốn " ngon, bổ, rẻ " tức là muốn quạt gió bớt kêu to ( khi dừng lại gởi xe người ta nhìn quá trời thấy ông nào ăn mặc đẹp mà xe kêu quá !!!) thì các Bác cứ gọi cho Em : 0913 805 843 Em sẽ tư vấn cho : gắn thêm quạt của nhật , chú ý phải câu thêm rờ le để lấy điện từ bình ắc quy,... ) bảo đảm xe chạy êm re ( khác với fiat bình thường ), không hao xăng .... chúc các Bác enjoy với sản phẩm là một trong các thương hiệu hàng đầu của ngành SX ô tô thế giới !!

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Bác Duy ơi, nếu thay quạt gió của Nhật có an toàn kg? Vì e rằng sẽ dễ bị sôi nước đấy, quạt gió kêu to để giảm nhiệt mà.
Bác thay chưa góp ý cho anh em với.

Tập Lái
15/11/06
27
0
1

Chào các bác. Cảm ơn các bác đã chỉ giáo cho em. Em thắc mắc cái quạt gió của em kêu to không phải là quạt làm mát két nước (làm mát máy). Quạt gió của em kêu to là cái quạt gió khi ngồi trong xe bật nút máy lạnh AC và bật quạt gió số 1,2,3,4. Em đi 1 mình thì nó kêu 1 chút không sao nhưng khi đi cùng ai đó rất ngại, đặc biệt là người ngồi ghế trước vì quạt gió bật số 1 thì kêu lách cách (không đủ vòng tua), số 2,3,4 thì mát nhưng lại ồn hơn so với các xe khác, mà tắt đi thì ngồi chết nóng. Đi đường trường không sao nhưng khi đi trong phố độ ồn nghe rất rõ (Hiện tượng giống với xe của bác fiatsaigon). Bác nào biết bệnh này giúp em với???