Hạng B2
18/3/07
369
8
18
RE: Quạt gió trong xe fiat kêu to quá!

Trích đoạn: matiz123

Bác T.siena bảo lọc gió bị nghẹt nhưng em nghĩ lọc gió có liên quan gì đến quạt lồng xóc trong trong xe đâu. Lọc gió dùng để lọc gió đi vào cổ hút của máy chứ không đi vào chỗ quạt gió. (Vì động cơ luôn có 2 cổ xả và cổ hút, cổ hút sẽ lấy gió qua lọc gió đưa vào buồng đốt, cổ xả sẽ nối với ống xả đi ra ngoài)
Lọc gió để cản bụi vào trong xe, không phải lọc gió của động cơ bác ạ !

Tập Lái
15/11/06
27
0
1

Cảm ơn bác. Bác cho em hỏi lọc gió để cản bụi vào trong xe nó nằm ở chỗ nào? Khi bật A/C thường lấy gió từ trong xe luôn không biết cái lọc gió để cản bụi có tác dụng không hay chỉ có tác dụng khi ta lấy gió từ bên ngoài xe (em thấy các xe khi bật điều hoà đều lấy gió ở trong xe).

Hạng B2
10/8/06
152
0
16
53

Trích đoạn: Duy siena

@nghia5665 . Bác đi làm vệ sinh dàn lạnh trước vì khi làm sẽ phải kiểm tra luôn hệ thống đường ống có bị rò rỉ không ?, thay lọc gió luôn, gắn đồng hồ kiểm tra ga thừa thiếu ? sẽ biết áp lực block lạnh còn good không ? ,...và kiểm tra quạt lồng sóc của A/C như Bác Thiết nói có rung, jeur, ? thì bắt cho chặt lại
Tiền công làm vệ sinh khoảng 400 , filter lọc khoảng 200 , bo thợ 50 hay 100 gì đó (có thể thêm gói 3 số cho tình cảm).
Với tổng thiệt hại trên bác có thể yên tâm về máy lạnh của mình , nếu còn trục trặc gì E sẽ nói bác kiểm tra thêm relay block lạnh ( nếu mọi việc OK thì chưa cần kiểm tra cái này ). Chúc vợ 2 Bác lạnh tê tái , Fiat có hệ thống giải nhiệt rất tốt ( dàn giải nhiệt tổ ong bằng các lá hộp kim nhôm rất mỏng , quạt gió rất mạnh ) nên máy lạnh sẽ rất rất lạnh

Thanks bác nhiều nha! Bác cho em hỏi thêm ở HN thì làm mấy cái này ở đâu nhỉ (em không khoái tụi Thanh Trì lắm vì cắt cổ mà lại làm qua quít lắm)?

Hạng D
9/1/06
2.615
12.532
113
HCM

em nghĩ quạt máy lạnh này chắc không bảo trì nên kêu, giống như bác dùng quạt máy ở nhà lâu ngày mà không tra dầu mỡ vào vậy. Ra tiệm lạnh, nói thợ sữa chữa nhanh mà. Còn không thì mua quạt Nhật gắn vô cho rẻ chứ cái này cần gì v6 hãng. Không riêng Fiat, Em ngồi Ford Escape cũng kêu ầm ầm nếu mở số 2 - 3

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon

Các bác cho hỏi "ngu" tí, em tự hỏi hoài mà chưa có câu trả lời, khi mình bật qua nút lấy gió ngoài, thì đầu vào của không khí nằm ở đâu?