Hạng D
23/5/12
1.942
77.821
113
Bên tôi giờ dân Nails mua Audi như là phong trào . Q7 thấy dân Nails ai ai cũng có . Nhìn Q7 thiệt là chất lừ . Bộ đèn của nó ở xa thấy hơi bình thường, chứ đứng gần xem thì mới thấy "đẳng cấp" của nó . Còn rất lầu Hàn mới làm được bộ đèn như vậy .
Vậy Audi giữ giá ở Cali ?
Mer thần thánh đâu?
Em thì thực sự dốt về khoản xe cộ, nghe thấy Mer phải độ thêm ống thở cho ví sai là nản rồi .

Trèo đèo lội suối xưa nay chỉ biết thử loanh quanh có Pajero với Land Cruise, tuy nhiên vẫn oánh giá cao Pajero hơn.

• Like
Reactions: MaybachS600
Hạng F
9/8/09
6.393
70.846
113
TFC
xaydungquocgia.com
Chú này máu quá, cẩn thận lại vãi nữa em nhé.
Lông nó review ân tiền thôi, có thằng làm xe nào dám đứng ra nói mình là nhất đâu mà chú nói hộ, chiến hộ..
Subảru không dám nhận mình nhất đi tuyết..vì có quá nhiều yếu tố tác đông và hạng xe, nhất là nhất so với ai? gọi thàng jeep ra xem có đọ được không..thằng Hilux hay Fortuner thần thánh cũng đi tuyết ác, lông nó cũng có review youtube là thực chất các xe đi tuyêt và of rôt không khác nhau nhiều lắm, khác nhau ở chổ là giá xe, vì dụ thằng Honda CRV thua thằng Q5 nhưng thằng Honda Pilot thì chua chắc vì nó ở class khác, nặng hơn, lốp to hơn, moment đạt đỉnh ở tua nhỏ hơn, hộp số khoẻ hơn vv
Các clip lông làm cũng toàn lựa theo giá xe mà làm, ví du Forester chỉ đua vói CVR, RAV4, Éscape, Bisan gí gí cùng hạng, đâu có so với Mẽc hay Q5 X3 bao giờ đâu, cón bọ khác thì đấu vói nhau như clip thớt này..bới vậy lông cùng ăn tiến uốn nưỡi thôi em nhé..
Thằng SH của Acura cũng không giám nhận nhất off rốt chỉ vì 90% moment đến bánh, trong trường hợpnafy, trương hợp khác có thằng đạt được thì sao, OK là tốc vectoring, nó có thể proactively send 90% tốc đến 1 bánh, nhưng trong trướng hợp reactive có thằng khác cũng làm đuosjc ví dụ thằng của Subaru, no proactive send 90% tốc trước sau nhưng phải trái là dùng phanh reactice theo đô trươt bánh, nếu bị trượt quay mãi nó cũng phanh đưng bánnh trươt được và dồn toàn bộ tốc sang bánh còn lại và 90% tốc cũng dồn vào bánh này, chả vì cái này cái kia mà thằng có thằng nào claim mình là nhất, nhất là nhất "đất" vì thực sự 2 thằng AWD xịn nhất là thằng Poche 911 vad Su STi thì không bao giờ đi đất cả..
Nói gì thì nói,chạy RR Sport Biography là nhứt , nhưng không phải rẻ là chạy kém, thằng Lagacy 2.5 tủbo chạy cao tốc thì thôi rồi, có khi còn hơn M class chứ đùng nói đến hay Audi thường..
Các bác nên tự mình chạy nhiêu vào, vừ chạy vừa thủ nghiêjm, tìm hiểu rồi tự có đánh giá của mình, chư nghe lông tây lông ta cũng toàn nói dựa mà thôi..
Nhưng bài nói lòng vòng hay đânh tráo khái niệm cnl rành lắm dồi anh ơi.
Chưa ai trong thớt so awd vs 4x4 cả. Nhờ anh vô mới dám so đó.
Cả cái chuồng lợn này mãi giờ em mới thấy a bàn luận công tâm, chừng mực và nhiều kiến thức bổ ích, nói thặc chứ trên này nhiều a còn đoé biết hệ Ha..x là gì, cùng hãng ấy có bao nhiêu kiểu awd, tuỳ từng trường hợp mà họ dùng config nào cho phù hợp, cơ mà chém thì thôi rồi, chỉ có cái hệ mình biết là nhất quả đất.
Giờ hỏi lại, cả a rô ti mới tập tễnh tìm hiểu awd là gì: con nào của audi mà mấy anh thần thánh lắp 3 visai.
Ko trả lời được thì đừng nó về quattro nữa.
Cái mà anh rô tí “biết “ nhất đó

Hạng D
9/5/09
3.409
16.369
113
Chú này máu quá, cẩn thận lại vãi nữa em nhé.
Lông nó review ân tiền thôi, có thằng làm xe nào dám đứng ra nói mình là nhất đâu mà chú nói hộ, chiến hộ..
Subảru không dám nhận mình nhất đi tuyết..vì có quá nhiều yếu tố tác đông và hạng xe, nhất là nhất so với ai? gọi thàng jeep ra xem có đọ được không..thằng Hilux hay Fortuner thần thánh cũng đi tuyết ác, lông nó cũng có review youtube là thực chất các xe đi tuyêt và of rôt không khác nhau nhiều lắm, khác nhau ở chổ là giá xe, vì dụ thằng Honda CRV thua thằng Q5 nhưng thằng Honda Pilot thì chua chắc vì nó ở class khác, nặng hơn, lốp to hơn, moment đạt đỉnh ở tua nhỏ hơn, hộp số khoẻ hơn vv
Các clip lông làm cũng toàn lựa theo giá xe mà làm, ví du Forester chỉ đua vói CVR, RAV4, Éscape, Bisan gí gí cùng hạng, đâu có so với Mẽc hay Q5 X3 bao giờ đâu, cón bọ khác thì đấu vói nhau như clip thớt này..bới vậy lông cùng ăn tiến uốn nưỡi thôi em nhé..
Thằng SH của Acura cũng không giám nhận nhất off rốt chỉ vì 90% moment đến bánh, trong trường hợpnafy, trương hợp khác có thằng đạt được thì sao, OK là tốc vectoring, nó có thể proactively send 90% tốc đến 1 bánh, nhưng trong trướng hợp reactive có thằng khác cũng làm đuosjc ví dụ thằng của Subaru, no proactive send 90% tốc trước sau nhưng phải trái là dùng phanh reactice theo đô trươt bánh, nếu bị trượt quay mãi nó cũng phanh đưng bánnh trươt được và dồn toàn bộ tốc sang bánh còn lại và 90% tốc cũng dồn vào bánh này, chả vì cái này cái kia mà thằng có thằng nào claim mình là nhất, nhất là nhất "đất" vì thực sự 2 thằng AWD xịn nhất là thằng Poche 911 vad Su STi thì không bao giờ đi đất cả..
Nói gì thì nói,chạy RR Sport Biography là nhứt , nhưng không phải rẻ là chạy kém, thằng Lagacy 2.5 tủbo chạy cao tốc thì thôi rồi, có khi còn hơn M class chứ đùng nói đến hay Audi thường..
Các bác nên tự mình chạy nhiêu vào, vừ chạy vừa thủ nghiêjm, tìm hiểu rồi tự có đánh giá của mình, chư nghe lông tây lông ta cũng toàn nói dựa mà thôi..

Cái này em góp ý nhe ti

Legacy 2.5 turbo chay cao tốc ngon nhưng k hơn được e60 N52 nếu k muốn nói là kém hơn về êm ai và ổn định. Chạy ổn định ngoài awd còn phụ thuộc chassis và hệ treo nữa. So với M5 thì quá khập khiễng.

Em sở hữu cả 2 xe và chạy hơn 20k km mỗi xe bao gồm cả ql14 và ql1a. Anh đừng chửi em google nha

Hạng D
26/7/08
1.923
61.023
113
Nhưng bài nói lòng vòng hay đânh tráo khái niệm cnl rành lắm dồi anh ơi.
Chưa ai trong thớt so awd vs 4x4 cả. Nhờ anh vô mới dám so đó.

Giờ hỏi lại, cả a rô ti mới tập tễnh tìm hiểu awd là gì: con nào của audi mà mấy anh thần thánh lắp 3 visai.
Ko trả lời được thì đừng nó về quattro nữa.
Cái mà anh rô tí “biết “ nhất đó

Dạ em ko biết anh ơi, e đọc ảnh viết nhiều thông tin nhưng ko có nghĩa là ảnh viết đúng 100% và sử dụng thông tin đó làm data cho mình, đối với em nó là gợi ý để từ từ tìm hiểu thêm khi có nhu cầu, vậy thôi.

Giả dụ, a cho rằng sh-awd của anh là nhất quả đất bởi torque vectoring blah blah gì đó, nhưng anh ko đặt nó trong 1 tập hợp các awd khác để chỉ ra ưu nhược của sh-awd, dạng thông tin như vậy thì em còn chém anh chán, chưa dùng được :)

• Like
Reactions: Tấn Dũng
Hạng F
9/8/09
6.393
70.846
113
TFC
xaydungquocgia.com
Dạ em ko biết anh ơi, e đọc ảnh viết nhiều thông tin nhưng ko có nghĩa là ảnh viết đúng 100% và sử dụng thông tin đó làm data cho mình, đối với em nó là gợi ý để từ từ tìm hiểu thêm khi có nhu cầu, vậy thôi.

Giả dụ, a cho rằng sh-awd của anh là nhất quả đất bởi torque vectoring blah blah gì đó, nhưng anh ko đặt nó trong 1 tập hợp các awd khác để chỉ ra ưu nhược của sh-awd, dạng thông tin như vậy thì em còn chém anh chán, chưa dùng được :)
Đương nhiên mình biết là a ko biết rồi. Đó chỉ là khẳng định lại câu anh nói: anh đèng nghĩ cái gì anh đi cũng là nhất. Nên tìm hiểu và chắt lọc.
Ko phải cứ lôi từ gu gồ về là đúng, như vụ anh lôi cái xếp hạng kia vậy.)))
Audi chỉ mới tập tễnh lên xe hạng sang, còn sau Lexus với acura. Nên chưa biết mèo nào cắn mỉu nào.
Anh kia ảnh chạy 3 xe nên em hỏi lại để khửng định ảnh chạy xe nào của audi có 3 visai thôi.
Xem lại coi ảnh có chạy bằng gu gồ như ae mình ko thôi.)))

Hạng D
26/7/08
1.923
61.023
113
Đương nhiên mình biết là a ko biết rồi. Đó chỉ là khẳng định lại câu anh nói: anh đèng nghĩ cái gì anh đi cũng là nhất. Nên tìm hiểu và chắt lọc.
Ko phải cứ lôi từ gu gồ về là đúng, như vụ anh lôi cái xếp hạng kia vậy.)))
Audi chỉ mới tập tễnh lên xe hạng sang, còn sau Lexus với acura. Nên chưa biết mèo nào cắn mỉu nào.
Anh kia ảnh chạy 3 xe nên em hỏi lại để khửng định ảnh chạy xe nào của audi có 3 visai thôi.
Xem lại coi ảnh có chạy bằng gu gồ như ae mình ko thôi.)))

Anh thật cố chấp, dường như ko phát biểu linh tinh thì ngứa ngáy lắm, audi nó cả trăm năm rồi mà lại bảo mới tập tành. Đoé thèm nói đến lịch sử chiến tranh WW2 thì audi nó còn được renew hơn 20 năm trước khi Lé xụt nhà anh ra đời nhé.

Quattro vs XDrive vs 4Matic
Quattro vs XDrive vs 4Matic

Toàn ngồi ở xứ da vàng mũi tẹt đóng cửa nhắm mắt phát biểu linh tinh.

• Like
Hạng F
9/8/09
6.393
70.846
113
TFC
xaydungquocgia.com
Anh thật cố chấp, dường như ko phát biểu linh tinh thì ngứa ngáy lắm, audi nó cả trăm năm rồi mà lại bảo mới tập tành. Đoé thèm nói đến lịch sử chiến tranh WW2 thì audi nó còn được renew hơn 20 năm trước khi Lé xụt nhà anh ra đời nhé.

View attachment 1717156 View attachment 1717157

Toàn ngồi ở xứ da vàng mũi tẹt đóng cửa nhắm mắt phát biểu linh tinh.
Điên. Vội quá nên chả hiểu cmgc.)))
Mình nói audi mới tập tễnh bước lên làm xe sang.
Còn trước đó, 4 chữ O vẫn là xe bình dân.

Hạng D
26/7/08
1.923
61.023
113
Điên. Vội quá nên chả hiểu cmgc.)))
Mình nói audi mới tập tễnh bước lên làm xe sang.
Còn trước đó, 4 chữ O vẫn là xe bình dân.

Vậy WV nó renew audi để cạnh tranh với chính nó hả, logic nghe chuối bỏ mẹ.

Bình dân là do một thời anh chỉ biết mỗi hàng nhục, sanyo, national... mà đoé biết ở trời tây nó còn có B&O, Phillips.. vậy thôi, đây là 1 dạng mù thông tin.

• Like
Hạng D
23/5/12
1.942
77.821
113
Gì thì về công nghệ xe cộ thì em nghĩ dân Bách Khoa vẫn giỏi hơn dân trường Kiến Trúc
Chưa nói một bên đã có thời gian dài trải nghiệm nhiều thương hiệu xe, nên Google chắc chắn sẽ chắt lọc hơn đỉnh cao AWD Tàu
:3dcuoi: