Hạng D
29/11/04
1.821
14.932
113
Em đi vòng xoay Hàng Xanh hàng ngày vài lần ạ. Và em nói thật lòng là rất khó chịu các bác quay đầu kiểu đó (trừ trường hợp xe đông, kẹt xe). Vì khi quay đầu như vậy thì góc quay rất gắt và nhanh , điều đó khiến cho các xe trong vòng xoay chạy ra bị bất ngờ, nguy hiểm lắm.

baogia nói:
Chiều nay, em làm chuột bạch quay đầu ngay vòng xoay hàng xanh (có XXX) đứng ngay đấy nhưng không thổi... giống như là cho qua ấy....

mời mấy bác ném đá
Chiều nay em chạy từ Văn Thánh về Vòng xoay Hàng Xanh thấy có một bác chạy Jolie biển NN chạy cùng chiều với em nhưng đến ngay đèn vạch dừng đèn thì ngang nhiên quay đầu ngược về Văn Thánh dù rằng lúc này đang có 2 anh xxx đang chốt đó và vừa lúc có thêm 2 anh xxx nữa mới tới. Không biết có phải bác chủ không? Lúc đó em nghĩ có thể bác này tiêu rùi. Nhưng lúc sau em nhìn kính hậu thì thấy bác vẫn đi bình thường mà mấy ảnh không nói gì !!!!
Về luật em nghĩ việc quay đầu ở chỗ này mà không ôm vòng xuyến là sai rồi.
Tuy nhiên, lý giải vì sao các ảnh lại "tha" bác này thì có thể là lúc đó xe bắt đầu đông nên để tránh ùn tắc mấy anh cũng lờ cho bác quay ở đó cho nhanh. Cũng không loại trừ thêm là vì bác gắn biển NN nên mấy ảnh nghĩ bác là người ...Việt gốc me nên chưa rành luật giao thông Việt Nam lắm nên bỏ qua!
Nhưng em cược là bác không thể may mắn thêm lần nữa đâu.
Cẩn thận bác ạ !

Hạng B2
16/1/12
165
12
0
Em ngày nào cũng quay 2 lần chỗ đó, các bác xxx quen mặt luôn rồi. Hôm nào dừng đèn đỏ mà không quay, các bác ấy còn vẫy tay nữa cơ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26
em khg la XX
em khg chay xe NN
Êm chay xe Esc 52U
TAI THAY MAY XE HAY QUAY DAU O DAY NEN LAM CHUOT BACH THU.
Vay theo may bac quay dau thuong xuyen o day êm nghi la XXX co chi dao thong cam cho quay dau o day de tranh ket xe chang.
Bác naò quen XXX hỏi thăm thử để báo AE OSer biết tiẹn lưu thông.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Các bác Xxx linh động cho quay đầu ở chổ đó để tránh vào vòng xuyến gây kẹt xe đó bác, chứ theo luật thì bác sai nhưng Xxx có chủ trương "ngầm" như vậy nên ko bắt để những ai muốn quay đầu chổ đó thì khỏi e ngại thôi!

Hạng C
20/7/09
602
126
43
Vũng Tàu - Côn Đảo
Do buổi sáng và chiều thường kẹt xe nên xxx cho qua thôi và hướng của bác chủ thớt vẽ em thấy xe ô tô quay đầu rất nhiều. Bình thường xe 2B vẫn bị Hugo bắt kiểu này hoài

Hạng D
27/10/10
2.939
8
38
38
bác thử trong điều kiện đường thông thoấng,ko phải giờ cao điểm thì sẽ rõ ngay thôi mà