Hạng C
15/4/11
976
12
38
huy812000 nói:
Sẳn đây các bác cho em hỏi 1 vấn đề mà em không nhớ là trong luật có cấm hay không cấm?
Việc quay đầu xe ở ngã 4 hay ngã 3 (nếu không có biển cấm quay đầu) là đúng luật hay không ạ?
Nên hiểu luật như vầy: không cấm là được phép

Hạng B1
4/2/12
88
1
0
44
tp Hcm
www.facebook.com
Hôm nọ em cũng có hỏi 1 câu tương tự như bác chủ và phần đông đều nói là sai.
Theo em nghĩ cũng tùy tình huống mà ứng xử trên đường.Nếu trên đường tham gia giao thông có xxx,thì tuyệt đối tuân thủ chỉ dẫn của xxx(người trực tiếp tham gia điều tiết giao thông).
Thế nên trong trường hợp này,nếu xxx cho phép mình cứ thoải mái mà đi.Cho dù biết là phạm luật.

Hạng B2
20/2/11
141
96
28
Làm chuột bạch nỗi gì? CSGT linh động không bắt chủ thớt thôi chứ quay đầu kiểu đó là sai rồi. đừng bác nào bắt chước nhé.

Hạng D
19/9/09
1.365
89
48
51
Karaoke KTV
Chery nói:
huy812000 nói:
Sẳn đây các bác cho em hỏi 1 vấn đề mà em không nhớ là trong luật có cấm hay không cấm?
Việc quay đầu xe ở ngã 4 hay ngã 3 (nếu không có biển cấm quay đầu) là đúng luật hay không ạ?
Cái này chỉ đúng ở nước ngoài, cón ở VN cái gí không cấm là CẤM

Hạng D
11/12/10
3.013
7.913
113
huy812000 nói:
Việc quay đầu xe ở ngã 4 hay ngã 3 (nếu <span style=""color: #ff0000;"">không có biển cấm quay đầu</span>) là đúng luật hay không ạ?
Dạ em chỉ nhớ là ngoài cái đỏ đỏ ở trên thì còn + thêm 1 điều kiện nữa đó là: giao lộ đó không có đèn tín hiệu giao thông.

Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
Bác làm chuột bạch thì phải làm ít nhất 3 lần thì mới có kết luận tương đối chính xác thôi

Hạng C
4/8/11
658
8
18
44
Có lần khoảng tầm 2 giờ chiều, cty em đi 2 xe trên DBP hướng Q1 --> Hàng Xanh, xe em đi trước quay đầu liền bị 2 chứ xxx chạy theo từ sau chỉ vào, may là xe sếp lớn của e chạy sau liền hú còi + kèm trưng biển hộ đê...nên mí ảnh mới cho đi .............. hehehe. Riêng e đi xe máy cũng bị dính 1 lần, sáng gần tết còn ngáy ngủ trước khi quay đầu ko chịu nhìn phía bên kia có xxx canh ko? XXX thường đứng cho haxaco mer...

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/4/11
976
12
38
vuthanh02000 nói:
Chery nói:
huy812000 nói:
Cái này chỉ đúng ở nước ngoài, cón ở VN cái gí không cấm là CẤM
Bác xem lại hay có cao nhân nào con-phơm cái đậm đậm cái coi.
Giao lộ không cấm rẽ trái thì theo bác là không được rẽ hả bác?

Hạng C
14/1/11
886
40
28
hdtak nói:
Có lần khoảng tầm 2 giờ chiều, cty em đi 2 xe trên DBP hướng Q1 --> Hàng Xanh, xe em đi trước quay đầu liền bị 2 chứ xxx chạy theo từ sau chỉ vào, may là xe sếp lớn của e chạy sau liền hú còi + kèm trưng biển hộ đê...nên mí ảnh mới cho đi .............. hehehe. Riêng e đi xe máy cũng bị dính 1 lần, sáng gần tết còn ngáy ngủ trước khi quay đầu ko chịu nhìn phía bên kia có xxx canh ko? XXX thường đứng cho haxaco mer...

Đúng rồi, em cũng thấy xxx bắt các bác từ NBK xuống quay tắt thì bị bắt, còn hướng từ Văn Thánh thì chưa thấy bác nào bị.