Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ
Sorry các bác,, em nhớ lộn..hic hic..dân tỉnh, các bác thông cảm

Hôm tối thứ 2 vừa qua, khoảng 9 giờ, khi em đang chạy trên đường Nam Kỳ khởi nghĩa thì bắt gặp 1 bác OS nhà mình chạy Santa Fe số 52P -1883 chạy phía trước, mải mê theo bác qua Võ Thị Sáu đến Điện Biên Phủ bác quẹo, em cũng theo bác và kết quả là em và bác này bị xxx kéo vô luôn

do tình hình căng thẳng, và được anh em tuyền đạt kinh nghiệm...em kẹp vào giấy xe của em con cò đỏ 200K...thế là các bác XXX ấy cho đi, nhưng mà em nghe nghe bác ấy giảng giải như sau:

XX: Anh có biết anh bị tội gì ko?
E: Dạ ko ạh
XX: Anh quẹo trái như vậy, lỡ có thằng nào trờ tới, tán trúng anh 1 cái thì sao
E: Dạ em ở tỉnh lên, nên em hok rành
XX: Mai mốt anh chạy xe cẩn thận nhé
E: Dạ vâng

và 1 số nữa, em hok nhớ
đại khái là như vậy

Quay ra xe thì thấy bác SF bị lập biên bản (chia buồn cùng bác)

Thắc mắc cảu em là: nếu em chạy từ bên trái của NKKN vào Điện Biên Phủ, em ôm cua vậy là đâu có sai luật, sao XX lại thổi nhỉ...em vì muốn yên chuyện để về sớm nên hok có day dưa cãi cọ (em đi theo lane cho ôtô phía trái NKKN)
Các bác có thể giải thích cho em ko ạ
Đặc biệt là bác bị phạt chung với em...chắc là biết rõ nguyên nhân

Em chân thành xin lỗi vì lỗi của em viết sai

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản
RE: Quẹo từ Nam Kỳ khởi NGhĩa vào Võ Thị Sáu bị giao thông phạt

Từ Nam kỳ khởi nghĩa mà bác quẹo vào Võ thị sáu phải đi đường nhỏ phía trong. chứ bác tới giữa ngã tư quẹo thì bị phạt là cái chắc. Em đi làm qua đây thấy nhiều bác bị rồi! Đèn đỏ vẫn dừng lại cho chắc, tới đèn xanh hãy quẹo, Khi quẹo nhớ đi đường nhỏ phía trong hàng cây! :D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Theo em nhớ thì NKKN muốn vào VTS thì phải quẹo phải chớ, sao lại quẹo trái được????
. Vậy thì nếu có đường rẽ phải riêng mà không có biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ thì vẫn phải dừng lại hả các bác? Ngay ngã tư CMT8 và NTMK từ ngã sáu phù đổng xuôi về có 1 cái, em quẹo khi đèn đỏ hoải, cũng chẳng để ý có biền cho phép hay không nữa, chưa bị phạt bao giờ, chắc tại hên.:D

Hạng C
20/7/06
924
10
18
54
Sài Gòn

Từ ngã 6 Phù Đổng xuôi về CMT8 & NTMK thì bác được phép rẽ phải khi đèn đỏ và phải đi vào đường dành riêng cho xe rẽ phải ... tương tự ngã tư VTS & NKKN cũng vậy luôn

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53

Vậy sao mấy bác trên kia lại bị phạt trời! Hay bác ấy không quẹo vào đường dành riêng cho xe rẽ phải????

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Bác vtmkhoa bị phạt là đúng rồi :(:(.

Xe oto cấm quẹo phải khi đèn đỏ mà, trừ khi bác quẹo trước khi tới đèn xanh đỏ.:). Nhưng OS cũng hữu dụng nhỉ

Hạng D

Trích đoạn: vovinam

Vậy sao mấy bác trên kia lại bị phạt trời! Hay bác ấy không quẹo vào đường dành riêng cho xe rẽ phải????
bác trã lời rồi đấy. Em mách bác nhé lần sau muốn quẹo vào VTS thì Bác đến Trần Quốc Toản rẽ phải, đến Lê Văn Sỷ hay Phạm Ngọc Thạch nhĩ? em quên rùi... Bác quẹo trái rồi quẹo phải ra VTS ngã tư này ko có xxx nào cã.

Hạng C
13/2/08
557
11
18

nhưng em nghĩ mình k rẽ vào đường nhỏ, mà để đến ngã tư quẹo.... thì xét lại đâu có thấy phạm luật gì đâu các Bác. (Dĩ nhiên là lúc ấy phải đèn xanh).
Hiện nay, kiểu đường nhỏ nhỏ rẻ ấy e thấy xuất hiện nhiều lắm... không biết phải làm thế nào đây!!!

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53

Trích đoạn: maiphung

bác trã lời rồi đấy. Em mách bác nhé lần sau muốn quẹo vào VTS thì Bác đến Trần Quốc Toản rẽ phải, đến Lê Văn Sỷ hay Phạm Ngọc Thạch nhĩ? em quên rùi... Bác quẹo trái rồi quẹo phải ra VTS ngã tư này ko có xxx nào cã.
Bác lại xui em bắt muỗi xong xịt Mosfly vào mắt cho nó mù khỏi thấy đường đi kiếm ăn. Cái đường Trần Quốc Toản bé xíu, đông như kiến, lại thêm cái vụ quẹo trái ra Trần Quốc Thảo cũng nhiêu khê, thôi để em lên VTS quẹo vào đường dành cho xe rẽ phải cho lành.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
61

Theo em nhớ thì NKKN muốn vào VTS thì phải quẹo phải chớ, sao lại quẹo trái được????
. Vậy thì nếu có đường rẽ phải riêng mà không có biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ thì vẫn phải dừng lại hả các bác? Ngay ngã tư CMT8 và NTMK từ ngã sáu phù đổng xuôi về có 1 cái, em quẹo khi đèn đỏ hoải, cũng chẳng để ý có biền cho phép hay không nữa, chưa bị phạt bao giờ, chắc tại hên.:D

Nếu đèn đỏ đứng trước đường rẽ thì bác phải chờ tới đèn xanh.Còn nó đứng sau thì bác rẽ vô sờ tư!Ở CMT8 cái đèn đỏ đứng sau,còn ở NKKN thì lại đứng trước-thế mới đaaau:mad: cho bác chủ thớt nì!