Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
61
RE: Quẹo từ Nam Kỳ khởi NGhĩa qua Võ Thị Sáu vào Điện Biên Phủ bị giao thông phạt

Trích đoạn: trongkiet

Trích đoạn: vtmkhoa

Sorry các bác,, em nhớ lộn..hic hic..dân tỉnh, các bác thông cảm

Hôm tối thứ 2 vừa qua, khoảng 9 giờ, khi em đang chạy trên đường Nam Kỳ khởi nghĩa thì bắt gặp 1 bác OS nhà mình chạy Santa Fe số 52P -1883 chạy phía trước, mải mê theo bác qua Võ Thị Sáu đến Điện Biên Phủ bác quẹo, em cũng theo bác và kết quả là em và bác này bị xxx kéo vô luôn

Thắc mắc cảu em là: nếu em chạy từ bên trái của NKKN vào Điện Biên Phủ, em ôm cua vậy là đâu có sai luật, sao XX lại thổi nhỉ...em vì muốn yên chuyện để về sớm nên hok có day dưa cãi cọ (em đi theo lane cho ôtô phía trái NKKN)
Các bác có thể giải thích cho em ko ạ
Đặc biệt là bác bị phạt chung với em...chắc là biết rõ nguyên nhân

Em chân thành xin lỗi vì lỗi của em viết sai
Theo em thì bác chạy bên trái của đường NKKN để rẽ vào ĐBP là không sai ... nhưng có lẽ là thời điểm bác rẽ thì đèn tín hiệu đã chuyển sang màu đỏ rồi, vì khi bác đi bên trái NKKN sẽ không thấy đèn tín hiệu giao thông [8|]pótay :D
Kinh nghiệm của em đi đoạn này là em cứ dừng 1 tí xem nếu có xe cùng chiều lưu thông (phía bên phải của NKKN) thì em rẽ luôn vì lúc đó là đèn xanh, còn không thấy em dừng cho chắc :D
Đúng đó-em cũng đang định giải thích như vậy!
Cái đường NKKN đang đào nên đầu đường nó chia làm 2, muốn quẹo trái vào ĐBP thì đi lane bên trái, đi thẳng thì đi lane bên phải, có bảng chỉ dẫn ngay từ đầu đường, như vậy ai đi từ đầu NKKN vào thì phải biết điều này. Tuy nhiên chỉ có một điều em thắc mắc là nếu xe hơi quẹo phải từ Hồ xuân Hương (em không nhớ rõ, bên hông nhà văn hóa thiếu nhi) ra NKKN thì làm sao quẹo trái vào ĐBP được????? Vậy thì phải gắn thêm bảng cấm quẹo trái cho cái lane bên phải của NKKN mới hợp lý.
Tú xương bác ah!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Quẹo từ NKKN vào Điện Biên Phủ bị giao thông phạt

Khi lưu thông đến ngã tư NKKN - Điện Biên Phủ, phải hết sức thận trọng, coi chừng vì tầm nhìn của hai bị các lô cốt che khuất. Hôm vừa rồi em thấy con taxi trên đường DBP bị con xe máy từ NKKN làm 1 cái ầm, móp hết đầu xe taxi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/9/07
33
0
6
RE: Quẹo từ Nam Kỳ khởi NGhĩa vào Võ Thị Sáu bị giao thông phạt

Hôm bữa em cũng thấy chiếc R8 quẹo trái từ NKKN qua ĐBP thì bị XXX thổi lại. Cùng lúc đó còn 1 chiếc nữa. Chẳng biết bác đó có bị ăn biên bản ko nữa.

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
61

Các chú xxx rất hay ăn theo lô cốt lắm-các bác lưu ý nhé!

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

dạ đúng ạh
theo em tính thì
mỗi lần đứng đường, các chú xxx thu nhập cũg khá, hơn tháng lương của em