Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
RE: Quẹo từ Nam Kỳ khởi NGhĩa vào Võ Thị Sáu bị giao thông phạt

Trích đoạn: CHEVY2007

Trích đoạn: vovinam

Theo em nhớ thì NKKN muốn vào VTS thì phải quẹo phải chớ, sao lại quẹo trái được????
. Vậy thì nếu có đường rẽ phải riêng mà không có biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ thì vẫn phải dừng lại hả các bác? Ngay ngã tư CMT8 và NTMK từ ngã sáu phù đổng xuôi về có 1 cái, em quẹo khi đèn đỏ hoải, cũng chẳng để ý có biền cho phép hay không nữa, chưa bị phạt bao giờ, chắc tại hên.:D

Nếu đèn đỏ đứng trước đường rẽ thì bác phải chờ tới đèn xanh.Còn nó đứng sau thì bác rẽ vô sờ tư!Ở CMT8 cái đèn đỏ đứng sau,còn ở NKKN thì lại đứng trước-thế mới đaaau:mad: cho bác chủ thớt nì!
À ra là vậy, đúng rồi, cái đèn đỏ góc NKKN, VTS nó đứng chình ình trước ngã rẽ mà. Nhưng góc VTS-NKKN thì mình lại rẽ vô tư vì nó đứng sau, em hiểu rồi, tks bác.

Hạng D
18/12/06
1.692
1.712
113

Trích đoạn: maiphung

Vậy sao mấy bác trên kia lại bị phạt trời! Hay bác ấy không quẹo vào đường dành riêng cho xe rẽ phải????
bác trã lời rồi đấy. Em mách bác nhé lần sau muốn quẹo vào VTS thì Bác đến Trần Quốc Toản rẽ phải, đến Lê Văn Sỷ hay Phạm Ngọc Thạch nhĩ? em quên rùi... Bác quẹo trái rồi quẹo phải ra VTS ngã tư này ko có xxx nào cã.
Bác vô Phạm ngọc Thạch thì quẹo trái mới xuôi theo Võ thị Sáu chứ bác.:)

Hạng C
6/8/07
590
3.801
93

Trích đoạn: khoaichoi

nhưng em nghĩ mình k rẽ vào đường nhỏ, mà để đến ngã tư quẹo.... thì xét lại
đâu có thấy phạm luật gì đâu
các Bác. (Dĩ nhiên là lúc ấy phải đèn xanh).
Nếu pác ko rẽ vào đường nhỏ mà ra tới ngã tư mới quẹo thì sẽ ép đầu xe của tất cả xe máy chạy bên trái lane otô rồi. Mặc dù ko phạm luật cụ thể, nhưng xxx sẽ bắt mình tội lưu thông gây cản trở giao thông đó pác.
Vì vậy nên 1 pác xxx người quen cho em biết quy tắc là: "Nếu phần đường của mình có vạch phân cách giữa ôtô và xe máy thì khi đến ngã tư, các pác có thể lách vào lane xe máy để chuẩn bị quẹo.(chẳng may có xxx nào đó mà thổi mình trong trường hợp này thì chủ yếu là muốn "nấn gân" mình thôi. các pác cứ trả lời là mình chạy như vậy sẽ ko gây cản trở và ép đầu xe máy khi quẹo). Còn nếu ko có vạch phân biệt giữa ôtô và xe máy thì các pác ko dc lách vào.
Goodluck!

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

em mới vừa sửa lại nội dung, em mong các bác giải thích lại dùm..em ngu quá..vẫn chưa hiểu ạ

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Cái đường NKKN đang đào nên đầu đường nó chia làm 2, muốn quẹo trái vào ĐBP thì đi lane bên trái, đi thẳng thì đi lane bên phải, có bảng chỉ dẫn ngay từ đầu đường, như vậy ai đi từ đầu NKKN vào thì phải biết điều này. Tuy nhiên chỉ có một điều em thắc mắc là nếu xe hơi quẹo phải từ Hồ xuân Hương (em không nhớ rõ, bên hông nhà văn hóa thiếu nhi) ra NKKN thì làm sao quẹo trái vào ĐBP được????? Vậy thì phải gắn thêm bảng cấm quẹo trái cho cái lane bên phải của NKKN mới hợp lý.

Hạng C
26/11/06
561
3
0

vậy là bác đi NKKN quẹo trái về điện biên phủ mà. Em đi về đường này 01 ngày 02 lần, quẹo vô tư có gì đâu bác?! Nhiều khi thấy mấy anh xxx đứng phía bên kia đường còn ngoắc gậy giao thông ý bảo em lưu thông nhanh hơn nữa mà?! Vậy là bác xui rồi, gặp cò đi ăn đêm rồi! :mad:

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: Steven_Civic

Nếu pác ko rẽ vào đường nhỏ mà ra tới ngã tư mới quẹo thì sẽ ép đầu xe của tất cả xe máy chạy bên trái lane otô rồi. Mặc dù ko phạm luật cụ thể, nhưng xxx sẽ bắt mình tội lưu thông gây cản trở giao thông đó pác.
Vì vậy nên 1 pác xxx người quen cho em biết quy tắc là: "Nếu phần đường của mình có vạch phân cách giữa ôtô và xe máy thì khi đến ngã tư, các pác có thể lách vào lane xe máy để chuẩn bị quẹo.(chẳng may có xxx nào đó mà thổi mình trong trường hợp này thì chủ yếu là muốn "nấn gân" mình thôi. các pác cứ trả lời là mình chạy như vậy sẽ ko gây cản trở và ép đầu xe máy khi quẹo). Còn nếu ko có vạch phân biệt giữa ôtô và xe máy thì các pác ko dc lách vào.
Goodluck!

Bác cẩn thận với vụ này nhé, ngã tư nào mà làn xe không có mũi tên chỉ hướng đi (rẽ, đi thẳng) mà bác lách vào làn trong để rẽ là toi đới. Em bị nhiều rồi, cãi không được đâu, lỗi vi phạm là "đi sai làn đường qui định". Còn nếu để đến ngã tư mới rẽ thì chắc chắn 1 điều là CA không bao giờ phạt mình cả

Hạng C
20/7/06
924
10
18
54
Sài Gòn
RE: Quẹo từ Nam Kỳ khởi NGhĩa qua Võ Thị Sáu vào Điện Biên Phủ bị giao thông phạt

Trích đoạn: vtmkhoa

Sorry các bác,, em nhớ lộn..hic hic..dân tỉnh, các bác thông cảm

Hôm tối thứ 2 vừa qua, khoảng 9 giờ, khi em đang chạy trên đường Nam Kỳ khởi nghĩa thì bắt gặp 1 bác OS nhà mình chạy Santa Fe số 52P -1883 chạy phía trước, mải mê theo bác qua Võ Thị Sáu đến Điện Biên Phủ bác quẹo, em cũng theo bác và kết quả là em và bác này bị xxx kéo vô luôn

Thắc mắc cảu em là: nếu em chạy từ bên trái của NKKN vào Điện Biên Phủ, em ôm cua vậy là đâu có sai luật, sao XX lại thổi nhỉ...em vì muốn yên chuyện để về sớm nên hok có day dưa cãi cọ (em đi theo lane cho ôtô phía trái NKKN)
Các bác có thể giải thích cho em ko ạ
Đặc biệt là bác bị phạt chung với em...chắc là biết rõ nguyên nhân

Em chân thành xin lỗi vì lỗi của em viết sai
Theo em thì bác chạy bên trái của đường NKKN để rẽ vào ĐBP là không sai ... nhưng có lẽ là thời điểm bác rẽ thì đèn tín hiệu đã chuyển sang màu đỏ rồi, vì khi bác đi bên trái NKKN sẽ không thấy đèn tín hiệu giao thông [8|]pótay :D
Kinh nghiệm của em đi đoạn này là em cứ dừng 1 tí xem nếu có xe cùng chiều lưu thông (phía bên phải của NKKN) thì em rẽ luôn vì lúc đó là đèn xanh, còn không thấy em dừng cho chắc :D

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ
RE: Quẹo từ Nam Kỳ khởi NGhĩa qua Võ Thị Sáu vào Điện Biên Phủ bị giao thông phạt

em nghĩ chắc là em gặp cò đi ăn đêm rồi....
nghĩ lại mà tức...
cái đường 1 chiều, thì mình ôm theo bên trái, quẹo vào đúng ngay làn đường dành cho xe ôtô mà
mấy cái thằng XXX...
chỉ tại em xui

Trích đoạn: CHEVY2007

Theo em nhớ thì NKKN muốn vào VTS thì phải quẹo phải chớ, sao lại quẹo trái được????
. Vậy thì nếu có đường rẽ phải riêng mà không có biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ thì vẫn phải dừng lại hả các bác? Ngay ngã tư CMT8 và NTMK từ ngã sáu phù đổng xuôi về có 1 cái, em quẹo khi đèn đỏ hoải, cũng chẳng để ý có biền cho phép hay không nữa, chưa bị phạt bao giờ, chắc tại hên.:D

Nếu đèn đỏ đứng trước đường rẽ thì bác phải chờ tới đèn xanh.Còn nó đứng sau thì bác rẽ vô sờ tư!Ở CMT8 cái đèn đỏ đứng sau,còn ở NKKN thì lại đứng trước-thế mới đaaau:mad: cho bác chủ thớt nì!
À ra là vậy, đúng rồi, cái đèn đỏ góc NKKN, VTS nó đứng chình ình trước ngã rẽ mà. Nhưng góc VTS-NKKN thì mình lại rẽ vô tư vì nó đứng sau, em hiểu rồi, tks bác.

Hôm nọ chở Quốc Việt từ BV TMH ra tới Võ thị Sáu có ngã rẽ....em rề rề trôi xe tới tính đi thẳng thì hugo ra hiệu cho em rẽ phải luôn (lúc đó là đèn đỏ nhá)