Hạng B2
5/3/07
150
326
63
vnn.com.vn
Hôm qua em đi TPHCM bị xxx thổi do ko dán số bên hông xe,xxx đòi phạt em 250k,và có rất nhiều xe biển TP ko dán mà xxx ko phạt em hỏi sao vậy xxx bảo tại mày ở tỉnh khác nen tao thổi lai, làm em tốn hết 100k xxx mới cho em đi,xe em innova,pótay luôn. Vậy mấy pác cho em hỏi là xe từ mầy chổ trở lên thì bắt buộc dán số hông vậy,
Sau khi mod edit lại nội dung cho thông tin quy định dán biển số xe tải để anh chị có thể tham khảo thêm.
quy định dán biển số xe tải

Ngày 2-1, Bộ Công an đã ban hành Thông tư số 01/2007/TT-BCA-C11 quy định về việc tổ chức đăng ký, cấp biển số, phương tiện giao thông cơ giới đường bộ. Văn bản có hiệu lực thi hành từ ngày 8-2.
THÔNG TƯ số 01/2007/TT-BCA-C11
Quy định về việc tổ chức đăng ký, cấp biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ
3. Quy đinh kẻ biển số, chữ trên thành, cửa xe ô tô:
Đối với các loại xe ô tô (trừ các loại xe ô tô có 09 chỗ ngồi trở xuống), chủ xe phải chấp hành các quy định như sau:
3.1. Kẻ biển số ở thành sau xe và hai bên thành xe.
3.2. Kẻ tải trọng, tự trọng vào hai bên cánh cửa xe.
3.3. Kẻ tên cơ quan, đơn vị vào hai bên cánh cửa xe (trừ xe riêng của công dân Việt Nam).

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: quankung
Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Xe 7 chỗ không bắt buộc dán số bên hông.

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
Đây nè bác. Sao mà bác hiền thế không biết:

Ngày 2-1, Bộ Công an đã ban hành Thông tư số 01/2007/TT-BCA-C11 quy định về việc tổ chức đăng ký, cấp biển số, phương tiện giao thông cơ giới đường bộ. Văn bản có hiệu lực thi hành từ ngày 8-2.
Quy định về việc tổ chức đăng ký, cấp biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ
……………………………
……………………………………….
Đối với các loại xe ô tô (trừ các loại xe ô tô có 09 chỗ ngồi trở xuống), chủ xe phải chấp hành các quy định như sau:
3.3. Kẻ tên cơ quan, đơn vị vào hai bên cánh cửa xe (trừ xe riêng của công dân Việt Nam).

• Like
Reactions: tonybom
Hạng C
1/10/05
848
58
28
53
To viva999:
Nếu xxx nói nguyên văn như bác kể thì sao bác không hỏi lại: Vậy mày là người tỉnh nào?

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
câu nói của thằng CA đó chứng minh là bác đâu có fạm lỗi đâu. nó đã kiếm chuyện với bác rồi. em cực kì ghét những thằng xxx này. tiên sư ch* nó chứ, trong khi nhiều ng GT khác fơi lưng trưa nắng giải toả ùn tắc giữa 12h trưa, hít khói bụi nắng nôi mà nó đi lùng bắt bí bỏ túi riêng. gặp e là e bắn bỏ hết

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Bớt giận bác ơi, hàng nóng nguy hiểm lắm:D Có gì thì khiệu nại, sẽ nghiêm khắc xử lý đấy...

Hạng B2
7/12/09
299
0
16
60
thichmexe nói:
Đây nè bác. Sao mà bác hiền thế không biết:

……………………………
……………………………………….
Cám ơn bác

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Cứ xe tư nhân mà thằng nào dừng lại hỏi sao không dán biển số hông/ thân xe thì phằng nó liền. Tiên sư cha nhà nó :mad: