Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
tư nhân 9 chỗ trở lên phải dán nha bác 4 số 7, hehe.

chửi ké cái, cha tiên sư nó.

kể chiện vui cái, chúng nó cũng hài lắm:

Dân hỏi: "cả 1 đàn xe phạm lỗi sao anh chỉ bắt em?"
xxx trả lời: "Cá dưới sông cả bầy mày bắt hết ko? bắt được con nào xơi con đó thôi" :D

• Like
Reactions: november
Hạng B2
11/6/09
404
4
18
64
TP.HCM
dawmgoodman nói:

xxx trả lời: "Cá dưới sông cả bầy mày bắt hết ko? bắt được con nào xơi con đó thôi" :D
Hoan nghênh bác :câu nói hay nhất tháng,phải chi đưa được lên báo CA nhỉ

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
dawmgoodman nói:
tư nhân 9 chỗ trở lên phải dán nha bác 4số7, hehe.

Theo em hiểu tinh thần của Thông tư số 01/2007/TT-BCA-C11 là xe bất kể bao nhiêu chỗ, miễn là xe tư nhân (không thuộc tổ chức, cty) thì không cần phải dán số hông?! Không biết hiểu như vậy có đúng không các bác?!

Hạng C
6/11/09
592
5
18
Trừ 9 chỗ chở xuống, ko kinh doanh vận tải (tư nhân hay tổ chức gì cũng được) ko phải dán, trên 9 chỗ phải dán.

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
Xe trên 09 chổ của cá nhân VN phải dán, nhưng không cần dán quí danh.

Hạng B2
28/10/09
114
6
0
51
Quận 6
viva999 nói:
Hôm qua em đi TPHCM bị xxx thổi do ko dán số bên hông xe,xxx đòi phạt em 250k,và có rất nhiều xe biển TP ko dán mà xxx ko phạt em hỏi sao vậy xxx bảo tại mày ở tỉnh khác nen tao thổi lai, làm em tốn hết 100k xxx mới cho em đi,xe em innova,pótay luôn. Vậy mấy pác cho em hỏi là xe từ mầy chổ trở lên thì bắt buộc dán số hông vậy,

Tội nghiệp wá!
Đúng là dân tỉnh lên TP lơ ngơ là bị bọn chx này làm tiền (k fải làm tình) wài hà.
Bác có còn nhớ thằng chx đó tên j k, đứng ở đoạn nào, tui méc dùm choa

Hạng B2
28/10/09
114
6
0
51
Quận 6
dawmgoodman nói:

Bác cho em xin mẫu này đăng lên báo tất niên của Tuổi Trẻ Cười nha, kiếm chút nhuận bút ae mình đi bia hơi

Hạng B2
8/2/08
473
7
16
viva999 nói:
Hôm qua em đi TPHCM bị xxx thổi do ko dán số bên hông xe,xxx đòi phạt em 250k,và có rất nhiều xe biển TP ko dán mà xxx ko phạt em hỏi sao vậy xxx bảo tại mày ở tỉnh khác nen tao thổi lai, làm em tốn hết 100k xxx mới cho em đi,xe em innova,pótay luôn. Vậy mấy pác cho em hỏi là xe từ mầy chổ trở lên thì bắt buộc dán số hông vậy,
Bác tham gia OS từ 2007 mà sao không biết quy định mới.Chắc bác ít on-lai?