Thảo Luận Chung Quy ước của anh em tài xế.

Tập Lái
26/11/08
36
0
0
44
Chào các bác,
nói thiệt em cũng làm báo. Em nghỉ rằng chuyện này viết kiểu như "Discovery made in Vietnam" thôi mà. Có điều, bài này viết chưa hay vì anh phóng viên này chưa biết hết "quy ước" của tài xế mà đã sản xuất bài rồi. Còn chuyện vì bài báo này mà ảnh hưởng đến nghề của anh em thì không đâu. Chẳng ai bắt tội tài xế vì...làm dấu cả. hehe. Tin em đi, hà cớ chi bắt, đâu có bị khùng. keke

Hạng D
7/3/07
2.225
53.878
113
kia_no nói:
Một lần em đi vào buôn Đôn (Daklak), đường lạ, em nháy đèn hỏi xe từ trong đi ra.
Các chú ngược chiều cũng lắt tay trả lời không có xxx, khi xe qua ngang mặt, nhìn trên xe toàn áo vàng, hú hồn.

Bình thường thôi mà bác. Chắc chú đó trước khi được tuyển vào hợp đồng lái xe cho xxx cũng từng chạy xe dù

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Nếu XXX tăng cường phạt và công tâm trong chuyện xử lý vi phạm thì quá hay vì làm cho Luật GT được thực thi nghiêm chỉnh, tạo nên ý thức và giảm TN GT. Chỉ tiếc một số xxx lại lợi dụng quyền lực được pháp luật giao phó để làm chuyện không tốt.

Tập Lái
24/12/08
27
0
0
Qui ước này đã có nhiều năm nay mà bây giờ nhà báo mới đưa lên thì là chậm rồi!
Chuyện này giống như Tom and Jerry vậy thôi, vỏ quýt dày có móng tay nhọn. Tài xế lẫn XXX đều biết tẩy của nhau nhưng chẳng làm gì được nhau. Vẫn có rất nhiều tài xế kinh nghiệm đầy mình dù biết có XXX ở phía trước nhưng vẫn bị phạt vì các lỗi khác đấy thôi! Đi đêm có ngày gặp ma mà.

Hạng B2
6/1/09
190
0
0
Em thấy bác nhà báo này cũng hay,viết ra đây để các bác chạy ẩu thì kìm chế bớt lại.Em cũng ko thích xxx,đang nhẽ xxx là để giúp đợ mọi người tham gia giao thông tốt hơn ,đằng này các ông xxx nhà ta chỉ nhằm tìm ra sai phạm của người tham gia giao thông để phạt

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Gíup...Bác muốn giúp xe ngược biết xxx đang núp trong lùm thì bác làm sao cho họ hiểu? Bạn em cố giúp xe ngược, đã nhận tín hiệu trả lời không lần nào giống lần nào, dù tín hiệu phát đi không khác nhau.

Hạng B2
13/2/09
124
9
18
Bình Dương.
Em thấy bác nhà báo này cũng hay,viết ra đây để các bác chạy ẩu thì kìm chế bớt lại.Em cũng ko thích xxx,đang nhẽ xxx là để giúp đợ mọi người tham gia giao thông tốt hơn ,đằng này các ông xxx nhà ta chỉ nhằm tìm ra sai phạm của người tham gia giao thông để phạt <bài viết được chỉnh sửa bởi Carens2009 vào lúc 15 01 2009

em đồng ý với bác Carents.Mấy chú xxx nhà ta cứ muốn làm giàu từ cánh tài xế chúng ta thôi.Nhưng nói đi cũng phải nói lại,chú em thấy có 1 vài a e tài xế mình chạy xe "ác lắm".