Thảo Luận Chung Quy ước của anh em tài xế.

Đọc thấy tin này trên báo. Hình như vấn đề này đã có bác nào hỏi nhiều lần rồ. nên link ra đây để các bác tiện theo dõi. http://www.nld.com.vn/tintuc/chinh-tri-xa-hoi/243653.asp

Hạng D
3/9/08
4.594
47.001
113
corolla95 nói:
Cha nhà báo này chắc thế nào cũng bị xe cán wá

Ký tên bài viết là Theo CAND, đúng là ông nhà báo này bị chập rồi, ở đời thiếu gì việc giúp cho dân nhỉ lại ai lại đi bươi móc cái mà cánh tài xế chúng ta phải sử dụng.

Hạng B2
23/11/06
363
8
18
43
Tp.HCM
Em lại chả thấy có hại gì trong chuyện này cả. Bộ các bác nghĩ xxx không biết là cánh lái xe sử dụng những chiêu này để né xxx hả? Nhưng biết là một chuyện, còn xử lý ra sao lại là chuyện khác. Trước giờ có tài xế nào bị xxx túm vì tội thông báo cho xe ngược chiều biết là có xxx chưa?
Em thấy ông nhà báo này còn giúp đở cho anh em lái xe biết thêm 01 số ký hiệu ấy chứ. Hi hi

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Em chạy đường dài: Xe ngược gặp em và nhá đèn hỏi thì y như rằng em chỉ ngón tay xuống đất. Lý do?
- Làm phước.
- Dù không có xxx xe ngược cũng sẽ chậm lại, có xxx càng hay vì không bị b...ùm.
- Không bị rủa: Vì khi mình đi qua thì không có xxx nhưng sau đó xxx xuất hiện biết đâu đấy: Xe ngược bịb...ùm.

Hạng C
22/5/07
683
2
0
Em thấy mấy chuyện này bình thường thôi mà. ông nhà báo này hết tiền ăn nên viết bài lấy mấy đồng nhuận bút nên anh em thông củm. Chứ anh em mình mà không quen đường, không phải cánh tài chạy xe khách thì có hỏi xong rồi cũng cứ đúng tốc độ mà chạy thôi, có ai dám tin 100% đâu. 50% là cùng. Mà chưa biết chừng còn bị chỉ láo.

Hạng B2
6/9/06
204
36
28
Một lần em đi vào buôn Đôn (Daklak), đường lạ, em nháy đèn hỏi xe từ trong đi ra.
Các chú ngược chiều cũng lắt tay trả lời không có xxx, khi xe qua ngang mặt, nhìn trên xe toàn áo vàng, hú hồn.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
Mấy thằng nhà báo mất dạy, e ghét nó thế, tham nhũng không dám chống nữa rồi, quay ra sủa bậy ,

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
mienhinh nói:
Mấy thằng nhà báo mất dạy, e ghét nó thế, tham nhũng không dám chống nữa rồi, quay ra sủa bậy ,

Bác nói nặng lời quá, không nên, cho dù nhiều phần đúng!!!!

Các bác cứ nói thế thì xxx nó đóng cái web này lại - AE không có chỗ để 8 !

Hạng B2
3/7/08
278
11
18
Các Nhà báo này mất quan điểm quá!

Luật pháp ưu tiên hàng đầu là giáo dục, nhắc nhở. Nếu các xxx chia nhau đi nhắc nhở, thông tin như các Bác tài thì Em bỏ cả chân côn, chân thắng để hoan nghênh. Nhưng các xxx chỉ lo đi phạt kiếm tiền thì việc các Bác tài nhắc nhở cho nhau là điều tốt chứ sao!

Các Bác cứ nghĩ nếu không có các Bác tài nhắc nhở thì hậu quả đến đâu?

Theo Em, các Bác lãnh đạo xxx nợ giới cầm lái chúng ta một lời cám ơn vì hỗ trợ quản lý giao thông và nuôi cơm họ từ bao lâu nay (từ lương cho đến khoản trà nước) J