Công Nghệ Radar Detector

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: Radar Detector

Ở VN hiện nay chủ yếu dùng loại K và Ka, thỉnh thoảng có chỗ báo X. Ở Hà nội các bác có thể thử RD đối với 2 băng tần đó như sau:
1- Đối với băng tần X ra cổng bệnh viện Việt Pháp báo là OK
2- Đối với băng tần K chạy qua Trung tâm hội nghị Quốc tế đường Hùng vương cũng báo ngay, ngày nào tôi cũng qua đó thấy báo liên tục
3- Đối với Laser chạy từ đường Kim Mã rẽ phải vào sân bóng Vạn phúc khu Ngoại giao đoàn có hôm báo hôm không báo
Ngoài ra còn nhiều nơi thử được các bác bổ xung thêm vào nhé

Tập Lái
11/7/05
12
0
0

Em có đọc được một bài báo về việc test khả năng của RD( báo Auto Business Weekly).Họ test RD hiệu Star trong các loại RD hiệu Star, Whistler, Cobra, BEL .Theo như trong báo thì RD Star là loại mới hơn cả và thông dụng. Các bài test thực hiện trong thành phố và trên đường trường với sự giúp đỡ của CSGT.
Kết quả là nếu súng của CSGT bắn ở chế độ scan thì RD phát hiện dễ dàng còn nếu súng sử dụng ở chế độ impulse thì RD không có tác dụng. Trong đa số các trường hợp thì RD thậm chí không phát hiện được sóng. Còn khi phát hiện được thì đã rơi vào vòng ngắm.Tay sỹ quan CSGT khẳng định là nếu có kinh nghiệm sử dụng súng thì không một RD nào có thể cứu được ngưới lái xe vi phạm tốc độ.CSGT thường xuyên sử dụng chế độ impulse vì nó ít tốn pin và bất ngờ.Có loại súng xác định được vận tốc của hai xe cùng một lúc.
Các loại súng trong bài báo này chỉ là loại súng phọt phẹt của tụi Nga ngố.
Em nghĩ các anh hùng núp nhà mình trang bị súng ống tốt hơn nhiều và nếu có một chút kinh nghiệm bắn tỉa (không chỉ có dựa hoàn toàn vào súng) thì khả năng bị bắn hạ là khá cao.

Tập Lái
5/10/05
11
0
0

Theo như bác Nocrash cảnh báo thì anh em cũng chả cần đến RD làm giề...Đằng nào quá tốc độ cũng bị bắn tèo. Hic hic. Ai mua Cobra không, em bán rẻ cho.:(:(:( Cuối tuần em đi Vinh rồi mà không tin đc RD thì làm sao đây.