Hạng D
20/12/13
1.871
1.717
113
Xe em cũng bị mục số 2, xe đậu nguội máy, đề lên chạy lại cứ giữ chân ga cho nó sang số là y như rằng lúc tầm 30km/h cùng với lúc nó sang số từ 2 sang 3 là kêu è lên như mấy lá thép trong cái chấn lưu đèn tube bị rung lên cái rè phát rồi xong. Sau đó mọi việc bình thường.
À, có một lần nó bị thế xong rồi còn mất luôn pedal ga, đạp ga ko ăn luôn, mang vào hãng xoá lỗi thì hết bị.

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
803
1.558
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Mấy lỗi vặt thôi bác. :) lỗi nặng là hãng triệu hồi ngay, sợ nhất là lỗi cong tay biên và chọc thủng lốc máy, bên Mazda BT50 bị rồi kìa, mà hãng từ chối bảo hành.
Vụ này ta mới chỉ nghe 1 phía bác ơi, cái vụ bung cả máy ra thế kia lỡ là do rửa máy bị nước vào cổ hút thì cũng khó nói lắm. Động cơ sx cả dây chuyền, khó mà có thể lỗi đến bể máy thế đc.
Còn xe Ford thì cụ xác định thôi, lúc nào chả có lỗi. Em có 2 ông bạn chạy 2.2 và 3.2 đều xác định chạy 3-4 năm là bán. Ng ta gọi là "chơi Ford" chứ ko phải "chạy Ford" cụ ạ

Hạng B2
22/4/15
156
81
28
HCM
Mục số 3, tiếng bơm xe mình có nghe 1 lần, không biết bơm gì, kêu ở ngay táp lô đưng đồ bên phụ, dạo gần đây xe bị tịt mất xịt nước rửa kính trước 1 bên luôn, có ai biết sửa làm sao không ạ?
Thay bơm bác ơi khoảng 280k

Hạng B2
22/4/15
156
81
28
HCM
View attachment 455372
Chào cả nhà.. Em sử dụng wildtrak 3.2 được khoảng 1 năm rồi... gần đây em thấy có mấy tiếng kêu lạ ... post lên xem có bác nào giống em không ? em cũng chưa có thời gian đi kiểm tra nữa...[pagebreak][/pagebreak]

1. khi dừng xe tắt máy có tiếng kêu ... tinh tinh tinh ... khoảng 15 - 20 giây thì tự tắt ( cái này em thấy nó kêu từ lúc mới mua về .. ) mấy lần ra hãng quên hỏi.

2. xe em chạy được 30k rồi.. gần đây em thấy ... khi đề bà tăng tốc bình thường tốc độ khoảng 28- 32 km/h thì có tiếng kêu kẹt ( 1 phát ) dưới gần ... cảm nhận rất rõ ở chân ga... lúc mới đầu thì chỉ có tiếng kêu khi đề ba lúc nguội máy... khi nóng máy thì không có. em có hỏi kỹ thuật ở bà rịa .. anh đó ngồi lên xe trực tiếp nghe tiếng kêu luôn... anh đó phán là tiếng thử của ABS... ( em cũng chưa an tâm lắm... sao lúc đầu không có ) .. mà nhiều khi nghe thấy khó chịu lắm... có bác nào bị như em không ? phải tắt nhạc... tắt quạt điều hòa nhé... cảm nhận ở chân ga các bác sẽ thấy....

3. thỉnh thoảng có tiếng bơm ... khi văn chìa khóa lên 1lấc ( chưa đề nhé ) nghe tiếng bơm gì đó rất rõ ... bặp bặp. .. bặp bặp.... em tình cơ nhất vào nút tắt điện của điều hòa thì nó lại hết kêu ???? cái này không thường xuyên nghe thấy ... nhưng gần về đây xuất hiện ngày càng nhiều...

4.còn nhiều cái lặt vặt .... em sẽ kể sau...
Số 1 không sao nó kêu đỡ giãn nở kim loại chủ yếu ở cổ pô xe

• Like
Reactions: vuongdat
Hạng D
31/5/14
3.485
4.311
113
mục số #1 em lúc tắt máy xe xuống xe nghe tạch tạch, xạch xạch hơn 1 phút. Bữa hỏi thì nghe giải thích là tiếng heo dầu nó xả @@, giờ có thêm mấy bác nói nỡ kim loại hay pô biết gì đó hoang mang

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Vụ này ta mới chỉ nghe 1 phía bác ơi, cái vụ bung cả máy ra thế kia lỡ là do rửa máy bị nước vào cổ hút thì cũng khó nói lắm. Động cơ sx cả dây chuyền, khó mà có thể lỗi đến bể máy thế đc.
Còn xe Ford thì cụ xác định thôi, lúc nào chả có lỗi. Em có 2 ông bạn chạy 2.2 và 3.2 đều xác định chạy 3-4 năm là bán. Ng ta gọi là "chơi Ford" chứ ko phải "chạy Ford" cụ ạ
Bác này thề luôn là chưa bao giờ có cái xe Ford.