Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Vâng đúng ạ, nhà em chạy từ Laser đến Éc, Everest nên em cũng thề luôn là em ko bao giờ chơi Ford nữa
Em trêu bác tí thôi bác đừng giận nhé. Chứ mua Ford mà 3 năm bán lại nói thật với bác là bác thuộc dạng siêu giàu luôn ý. Em có giàu mấy cũng không dám phá tiền kiểu đấy ạ.

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
803
1.558
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Em trêu bác tí thôi bác đừng giận nhé. Chứ mua Ford mà 3 năm bán lại nói thật với bác là bác thuộc dạng siêu giàu luôn ý. Em có giàu mấy cũng không dám phá tiền kiểu đấy ạ.
em có muốn bán đâu, tại nó cứ lăn ra hỏng ấy chứ. Máy thì bền, nhưng ọp thì kém

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Vụ này ta mới chỉ nghe 1 phía bác ơi, cái vụ bung cả máy ra thế kia lỡ là do rửa máy bị nước vào cổ hút thì cũng khó nói lắm. Động cơ sx cả dây chuyền, khó mà có thể lỗi đến bể máy thế đc.
Còn xe Ford thì cụ xác định thôi, lúc nào chả có lỗi. Em có 2 ông bạn chạy 2.2 và 3.2 đều xác định chạy 3-4 năm là bán. Ng ta gọi là "chơi Ford" chứ ko phải "chạy Ford" cụ ạ
Vâng đúng ạ, nhà em chạy từ Laser đến Éc, Everest nên em cũng thề luôn là em ko bao giờ chơi Ford nữa
Mà bác cũng thuộc dạng tiêu dùng thông thái ấy nhỉ, sở hữu con Ford đầu tiên có lỗi lặt vặt, lại tiếp tục đi mua thêm 2 con nữa.
E ngưỡng mộ bác ghê!

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
803
1.558
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Mà bác cũng thuộc dạng tiêu dùng thông thái ấy nhỉ, sở hữu con Ford đầu tiên có lỗi lặt vặt, lại tiếp tục đi mua thêm 2 con nữa.
E ngưỡng mộ bác ghê!
Cụ thể là con laser là của ba em. Éc là của ông anh zai, everest là của cty. Bác cứ bắt em phải khai hết cả nhà ra mới chịu. Con laser thì cứ chết máy phát, éc thì bị cảm biến ko tải. Everest là con bền nhất nhưng lái dở nhất

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Cụ thể là con laser là của ba em. Éc là của ông anh zai, everest là của cty. Bác cứ bắt em phải khai hết cả nhà ra mới chịu. Con laser thì cứ chết máy phát, éc thì bị cảm biến ko tải. Everest là con bền nhất nhưng lái dở nhất
Cảm biến ko tải là bị sao bác? Nổi đèn túi khí thì có ah nhe

Hạng D
18/3/15
2.091
788
113
36
Mấy lỗi vặt thôi bác. :) lỗi nặng là hãng triệu hồi ngay, sợ nhất là lỗi cong tay biên và chọc thủng lốc máy, bên Mazda BT50 bị rồi kìa, mà hãng từ chối bảo hành.
em nghĩ chắc cũng tìm ra nguyên nhân mà bác

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM
Laser có quá cũ không bác? Còn Escape và Everest là tuỳ bác tài rồi khổ quá ...
Của bền cũng tại người nữa cậu bạn em đi Escape 2009 6 năm trời có thấy bị gì đâu.

Tập Lái
10/3/13
9
6
3
xe em chưa hề bị đâm đụng gì bác à...
cái mục số "2" nghe khó chịu lắm bác à...
mục số "3' em nghĩ là do điều hòa .... cảm thấy cái cảm biến của nó không ngon... thời gian này em chuyển qua manual không để auto nữa... và cái đóng ngắt cửa gió trong ngoài cũng không tốt...
mai em có thời gian lên hãng kiểm tra rồi.. về báo cáo các bác sau....