Hạng D
9/12/14
1.316
1.194
113
Tóm lại là Colorado chạy có ngon không các anh?
Nghe nói bản High Country có cruise control và camera lùi, cùng 1 vài thay đổi ngoại thất giá gần 800???
đúng rồi anh, có 2 cái đó còn gía thì a lien he truc tiep có dc giá tot hon, vi xe chưa về nên gia xe chua chac chan

• Like
Reactions: Boring
Hạng B2
24/4/13
272
273
63
Nơi xa...
đúng rồi anh, có 2 cái đó còn gía thì a lien he truc tiep có dc giá tot hon, vi xe chưa về nên gia xe chua chac chan
Bác cho hỏi tại sao cái chức năng cân bằng điện tử ESP khá quan trọng với dòng pickup mà Chevy không chịu nâng cấp trên High Country thay cho Cruise và cam lùi (ko quan trọng bằng)? Hay là chevy khá tự tin với cung đèo dốc có thể lận cua trên 60km/h không bị văng đít??? Trong khi Ranger wildtrak đã chú trọng nâng cấp khoá visai cầu sau (ở chevy đó là visai thông minh mà chưa thấy bâc chủ review)

Hạng B2
24/4/13
272
273
63
Nơi xa...
@bigman2711: Bác đã thử cung đường lầy lội chưa? Xe vận hành thế nào ở 4wd? Chức năng của visai thông minh hoạt động tốt khi bị lầy chứ?

Ở Colorado, điều làm người khác chú ý đó là cái moment xoắn đạt cực đại 500 (cao hơn cả Ranger dù công suất nhỏ hơn) và cái Visai thông minh, rất ít thấy review cái lợi thế này....Ngay cả sales chevy khi tư vấn về xe cũng giải thích rất sơ sài (hoặc chưa nắm rõ ưu điểm của cái visai thông minh này)
Khoan hãy nói các option khác, Giờ Ranger new đã trang bị khoá visai e rằng Colorado ko còn cửa so sánh nữa rồi...:(

Tất nhiên, dù giá chênh nhau gần 100t (nếu deal tốt) thì em nghĩ khách sẽ chọn Ranger với cái khoá visai cầu sau vừa được bổ sung + thêm vô số các option khác mà Colorado ko có.

• Like
Reactions: bigman2711
Hạng B2
4/3/15
237
320
63
36
@bigman2711: Bác đã thử cung đường lầy lội chưa? Xe vận hành thế nào ở 4wd? Chức năng của visai thông minh hoạt động tốt khi bị lầy chứ?

Ở Colorado, điều làm người khác chú ý đó là cái moment xoắn đạt cực đại 500 (cao hơn cả Ranger dù công suất nhỏ hơn) và cái Visai thông minh, rất ít thấy review cái lợi thế này....Ngay cả sales chevy khi tư vấn về xe cũng giải thích rất sơ sài (hoặc chưa nắm rõ ưu điểm của cái visai thông minh này)
Khoan hãy nói các option khác, Giờ Ranger new đã trang bị khoá visai e rằng Colorado ko còn cửa so sánh nữa rồi...:(

Tất nhiên, dù giá chênh nhau gần 100t (nếu deal tốt) thì em nghĩ khách sẽ chọn Ranger với cái khoá visai cầu sau vừa được bổ sung + thêm vô số các option khác mà Colorado ko có.

Chào bác... Mấy nay em hơi bận nên ko trả lời bác đc...
Em xin trả lời bác thế này
cung đường gần nhất em đi là giải RFC giải đua địa hình quốc tế bình dương.. Em cùng vài chiếc offroad lội lên đỉnh đồi xem thi.. Hơn 200m, nhưng lầy lội.. Đá có đất có.. Xe em chỉ len phuộc OME chứ chua len bánh gì hết.. Mà vẫn chạy khoẻ với chức năng 4L

cái visai ở colo đã xuất hiện từ những ngày đầu giới thiệu ở Việt Nam!. Nam 2013.. Nhưng điểm chết người là nhiều bác ko hiểu dễ là hư hỏng đấy
Tên gọi chuyên ngành của nó: Eaton G80 Locking Differential - Nó không chỉ là hệ thống LSD (hệ thống chống trượt bộ visai) thông thường dùng các lá ma sát phân bổ lực kéo độc lập cho từng bánh xe mà kết hợp một khóa cứng rất thông minh hoàn toàn tự động, sử dụng chính lực ly tâm của bánh xe bị trượt quay tít làm văng chốt ra để khóa.
Các bac đang sở hữu Colorado chưa chắc đã biết xe mình có cái này, thứ mà dân offroad phải bỏ ra vài ngàn $ để lắp thêm, dùng hơi, dùng điện hay cơ rất lằng nhằng
cai khó là nhiều người chỉ truyền miệng... Phong trào.. Thực sự em nói bác em mua xe lúc ít tiền.. Em chi so Colorado ltz vs ranger XLT Còn wildtrak thì ở một mức khác rồi.

P/s: em nghĩ Thoòng tin về highcountry sẽ đc giữ kín.. Vì con bài chiến lược với wildtrak.. Theo Thong tin em biết thì highcountry ở thái trang bị tận răng bác ạ...

• Like
Reactions: Boring
Hạng B2
24/4/13
272
273
63
Nơi xa...
-----------------------
P/s: em nghĩ Thoòng tin về highcountry sẽ đc giữ kín.. Vì con bài chiến lược với wildtrak.. Theo Thong tin em biết thì highcountry ở thái trang bị tận răng bác ạ...

Ủa? Chẳng phải Highcountry đã được trưng bày ở VMS vừa qua sao bác? Có thông số kỹ thuật đầy đủ mà?
Hay là còn mẫu nào khác chuẩn bị ra nữa?

Hạng B2
4/3/15
237
320
63
36
Ủa? Chẳng phải Highcountry đã được trưng bày ở VMS vừa qua sao bác? Có thông số kỹ thuật đầy đủ mà?
Hay là còn mẫu nào khác chuẩn bị ra nữa?
Đó chỉ là hàng mẫu test thị trường thôi... Chưa chính thức... Em thích cách làm của bác tổng mới... Ngay cả thông tin còn ém nhẹm lun kìa

Hạng B1
24/1/06
67
45
18