O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
Re:Review Kia Sorento Limited 2010, sau hai tháng lấy xe........

Em thấy gương chiếu hậu bản limited ngoài chứ năng chống lóa hình như có cả chức năng home link nữa (nút ở giữa trên gương), tuy nhiên em thử làm theo hướng dẫn như trong bản manual tiếng Anh thì không được, không biết có chức năng này không các bác nhỉ?

Hạng B2
30/3/05
464
6
18
48
Hóc Bờ Tó

Bác chủ thớt viết còn chi tiết hơn nhà sản xuất!
Khâm phục!

Hạng C
26/11/10
718
4
18
35

Xin chào bác chủ thớt và các bác "gà rán" KFC...!!! :)
Em là lính mới, đã gom gấn đủ lúa để tậu em Sorento này (mê ẻm từ khi ẻm mới ra tới giờ..!!! khì khì... :D).
Em có một số thắc mắc sau rất mong các bác chỉ giáo dùm:
1. Nếu múc em này thì em nên múc em nào? xăng hay dầu? em nghe nói bản máy xăng tới 2.4l nhưng công suất thấp hơn đúng không ạh? Em cũng xin các bác cho biết 2 em này ăn uống như thế nào ạh?
2. Các bác cho em biết là em nên mua ở Trường hải hay ra salon nhập khẩu ạh??? có gì khác nhau về chế độ hậu mãi, bảo trì và bảo dưỡng ko ạh???

Xin cảm ơn các bác rất nhiều...!!!

Hạng B2
22/4/05
349
27
28

lntnghia nói:
Xin chào bác chủ thớt và các bác "gà rán" KFC...!!! :)
Em là lính mới, đã gom gấn đủ lúa để tậu em Sorento này (mê ẻm từ khi ẻm mới ra tới giờ..!!! khì khì... :D).
Em có một số thắc mắc sau rất mong các bác chỉ giáo dùm:
1. Nếu múc em này thì em nên múc em nào? xăng hay dầu? em nghe nói bản máy xăng tới 2.4l nhưng công suất thấp hơn đúng không ạh? Em cũng xin các bác cho biết 2 em này ăn uống như thế nào ạh?
<span style=""color: #00ad00;"">[Theo e nên lấy máy xăng vì hiện nay giá dầu gần bằng giá xăng, xe máy xăng rẻ hơn xe máy dầu, xăng êm hơn, dễ bảo dưỡng hơn, máy xăng không bị hôi. Tiêu thụ của máy xăng 2.4AT 2wd là 8l đường trường, đường SG 14-15l .]</span>
2. Các bác cho em biết là em nên mua ở Trường hải hay ra salon nhập khẩu ạh??? có gì khác nhau về chế độ hậu mãi, bảo trì và bảo dưỡng ko ạh???
<span style=""color: #00ad00;"">[Nếu bác đủ lúa mua full option thì chỉ có ở salon thôi. Còn chế độ bảo hành,... thì tất nhiên là Trường hải an tâm hơn.]</span>
Xin cảm ơn các bác rất nhiều...!!!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/3/11
23
0
0

Hi Bác,
Bài viết rất ấn tượng và hoàn toàn ấn tượng. Hiện em cũng đang sử dụng Sorento Ltd phiên bản nội địa, máy dầu. Em cũng sử dụng 2 xe Sorento và Santafe, đều ok cả
Hôm nào anh em mình cùng những người Sorento tụ tập, hội hè gì đấy nhé Bác
Hân hạnh được làm quen với Bác

Chi Hội Phó OSFI
10/11/06
1.046
3
0

Các bác cho hỏi khi chạy SO AWD ở chế độ tự động (2WD) mà muốn chuyển sang dẫn động 4 bánh (4WD) thì có phải dừng lại không hay vừa chạy vừa chuyển được ạ?

Hạng B2
15/6/10
123
16
16
vikhoa.com

Cho em hỏi là hiện giờ đã có cách nào dùng map Việt Nam cho hệ thống GPS trên Sorento chưa ạ?

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Họp mặt hội Sorento đê các bác. Bác Nobita đâu rồi :D

Hạng D
15/12/06
1.211
5.424
133
39

Em đây, hiện giờ e k có ở SG bác ơi, tuần sau e mới về SG. Nhưng các bác có rãnh OFF cafe k, vì nhiều lúc e gọi mà chả bác nào chịu đi cả. E toàn phải OFF một mình

Hạng D
30/3/10
1.500
66
48
TPHCM

Anh trai off cà phê với em hông? Anh về Cà Mau mấy ngày đó?