Hạng B2
12/12/07
312
244
63
Lúc trước thi công đường nên chia 3 làn: xe máy, ô tô và làn đuong thi công. Biển báo này cắm ngay làn xe máy đe ôt không chạy vào, lúc kẹt xe thì csgt vẫn cho oto chạy vào làn xe máy. Đến lúc thi công xong thì mấy ông công nhân mang cái biển báo ra ngoài cắm để hoàn trả mặt đường mà ko ý thức đuoc là làm vậy sẽ gây hiểu nhầm cho ngươi tham gia giao thông

Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
Theo em vầy:

- Nhìn biển thì chắc chắn là CẤM.
- Nhìn dòng xe đang lưu thông thì có lẽ các bác tài cho là KHÔNG CẤM.
- Gặp xxx thì HÊN XUI.
câu trả lời huề vốn nhất , hehe

Hạng B2
4/6/12
218
181
43
Xe đi cả đoàn thế kia chắc là KHÔNG CẤM, bác đi thấy chỉ còn 1 mình thì nên quay đầu là bờ, vì chắc chắn có XXX đứng chờ sẵn nên chẳng thấy ai đi

Hạng D
17/10/13
1.437
12.036
113
Hôm trước tui lái xe qua cầu phú mỹ cũng gặp cái biển cấm " Trời ơi này". Sau vài giây suy nghĩ tui chạy qua luôn vì
- Đến khi gặp cái biển cấm này không có đường nào chạy nữa, không có đường quẹo. Chẳng lẻ cài số de chạy thụt lùi hay là bay lên trời. Nếu vậy là chuyện lạ trên thế gian.
- Nhìn một lúc thấy oto đủ loại chạy ào ào, nên yên tâm đi tiếp.

Đây là một bằng chứng vô trách nhiệm của ngành giao thông Việt Nam. Bác nào biết mail của ông Đinh La Thăng gởi cho ổng cái tấm hình này hỏi ông đây là cái gì vậy, bảng cấm theo luật nào vậy, hay muốn giúp cảnh sát kiếm tiền?. Đúng là bó tay với mấy ông giao thông.

• Like
Reactions: KingLong
Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Sau khi em tổng hợp ý của các bác em ngộ ra đường này KHÔNG CẤM (dù có biển cấm) bởi:
- Trạm thu phí vẫn thu
- Đủ loại xe ra vào
NHƯNG với tình hình phạt nguội hiện nay nếu mấy xxx lôi máy ảnh siêu siêu nét ra chụp biển số từng xe rồi phạt nguội thì mình cải thế nào =))) Hí hí

Hạng B2
24/3/13
119
17
18
e là dân Xuyên Mộc đây. Cái bản đồ của bác mờ quá nên em không biết bác hỏi quẹo vào quốc lộ 55 ở khúc nào. Còn theo e biết thì từ đường ven biển khúc huyện Xuyên Mộc thì có thể quẹo vào Quốc lộ 55 nhé. Có thể quẹo ở Ngã tư Hồ Tràm, hoặc ngã tư Hồ Cốc đều ra quốc lộ 55.
ps: Nếu bác đi đường ven biển thì có thể chạy đến tận chợ Bình Châu rồi hỏi đường ra suối nước nóng. khỏi phải ra quốc lộ 55 luôn

• Like
Reactions: lequangnhut
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Thứ sáu này em chở gia đình đi suối nước nóng Bình Châu! Đi hướng cầu Phú Mỹ (PM) - CT Long Thành - QL51 - Đường ven biển! Thế nhưng hôm nay em đi thị sát bằng 2 bánh vừa qua cầu PM thì tá hỏa khi thấy cái này:
Rốt cục là có CẤM hay KHÔNG (Cầu Phú Mỹ)? Sẵn tiện em hỏi luôn đoạn ven biển vào QL 55

Biển cấm ô tô dưới chân cầu PM (quận 2) mà phía đầu cầu (quận 7) không thấy cấm

Rốt cục là có CẤM hay KHÔNG (Cầu Phú Mỹ)? Sẵn tiện em hỏi luôn đoạn ven biển vào QL 55

Biển cấm ô tô đoạn đường dẫn lên cầu PM (quận 2)

Cái đáng nói không phải là biển nó như thế nào cái em muốn biết là nó có Cấm hay Không? Tại em thấy các bác xe con xe tải xe container rủ nhau chạy trong khi có biển cấm! Lúc em đi không có CSGT! Nếu CSGT có thì có bắt ko? (Hỏi ngu)

Nếu các bác bảo là không cấm thì lở gặp CSGT phạt thì nói thế nào?

Sẵn tiện các bác cho em hỏi đoạn ven biển lên Bình Châu google nó chỉ em đi như thế này:

Nhưng khi tắt chỉ đường thì em thấy vệ tinh nó chụp như này:

Không biết là từ đoạn ven biển có được rẽ trái vào QL55 không ạ?
Bác nào đi rồi có thể hướng dẫn em không?

Em cám ơn các bác đã quan tâm!
P/s: Nghe khách sáo nhỉ! Nhưng làm gì làm vẫn phải cám ơn các bác ợ!
Chỗ biển cấm Cầu PM em cóc biết!!!:3dcuoi:
Còn đi Bình Châu thì tới vòng xoay Bà Rịa, bác không chạy QL 51 nữa, chuyển sang QL55 – cứ thế phi thẳng 1 mạch tới chỗ ngã 3 vào KDL Bình Châu luôn, đừng đi đường Ven biển cho nó xa thêm…..
Em vẽ đại cho bác dễ hình dung, đi theo đường màu xanh về VT. Đi Bình Châu từ TP-HCM nên đi theo đường màu đỏ ạ…..

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: lequangnhut
Tập Lái
28/2/22
7
1
3
33
Nếu ko chắc thì tốt nhất là tránh hehe, hi vọng còn 1 phương án di chuyển khác ok la cho bác

Hạng C
1/8/14
755
608
123
45
Em dự định là chở gia đình đi suối nước nóng Bình Châu! Đi hướng cầu Phú Mỹ (PM) - CT Long Thành - QL51 - Đường ven biển! Thế nhưng hôm nay em đi thị sát bằng 2 bánh vừa qua cầu PM thì tá hỏa khi thấy cái này:
View attachment 1453643
Biển cấm ô tô dưới chân cầu PM (quận 2) mà phía đầu cầu (quận 7) không thấy cấm

View attachment 1453644
Biển cấm ô tô đoạn đường dẫn lên cầu PM (quận 2)

Cái đáng nói không phải là biển nó như thế nào cái em muốn biết là nó có Cấm hay Không? Tại em thấy các bác xe con xe tải xe container rủ nhau chạy trong khi có biển cấm! Lúc em đi không có CSGT! Nếu CSGT có thì có bắt ko? (Hỏi ngu)

Nếu các bác bảo là không cấm thì lở gặp CSGT phạt thì nói thế nào?

Sẵn tiện các bác cho em hỏi đoạn ven biển lên Bình Châu google nó chỉ em đi như thế này:
View attachment 1453645

View attachment 1453646

Nhưng khi tắt chỉ đường thì em thấy vệ tinh nó chụp như này:
View attachment 1453647
Không biết là từ đoạn ven biển có được rẽ trái vào QL55 không ạ?
Bác nào đi rồi có thể hướng dẫn em không?

Em cám ơn các bác đã quan tâm!
P/s: Nghe khách sáo nhỉ! Nhưng làm gì làm vẫn phải cám ơn các bác ợ!
Mai bác đi 2B tiếp và cầm theo xẻng cuốc nhổ dùm cho anh em nhá ! KKKK !