Hạng B2
30/8/05
271
269
63
35
xóm nước đen
Các bác có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên nhé! Em cưng con vợ em quá (mới cưới được 1 tháng) nên mỗi khi đi đường mà gặp trời mưa thì về nhà em lại lấy ống nước tắm nó ngay, từ đầu đến chân, không chừa chỗ nào. Tuy nhiên, chỉ có một điều là nhà em không có ống hơi nên sau khi tắm vợ xong em chỉ để cho nó khô từ từ (vì em sợ lau khô nó sẽ bị trầy xước). Em có nên rửa xe thường như vậy không hay chỉ nên xịt dưới gầm xe cho sạch bùn, cát là được?

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
RE: Rửa xe tại nhà thường xuyên: Nên hay không?

Vô tư đi bác!!:D Nước mưa co thể chứa axít, còn nước cống tràn lên mặt đường thì chắc chắn có khối chất ăn mòn kim loại trong đó! Do đó rửa sơ sơ xe bằng nước sạch sau khi đi mưa về là rất tốt. (tốt hơn là không rửa!:D:D). Bác nên dùng khăn lông sạch mềm lau khô xe, cửa xe sau khi rửa thì OK hơn!

Bác vang9999 chú ý post bài cho đúng chuyên mục nhé. Bác có biết E-Gara là để làm gì không mà vào hỏi rửa xe linh tinh? Có khác gì bác vào Chợ Rẫy hỏi có nên rửa tay bằng xa bông lai boi (lifebuoy)?

Lần sau mà lạc đề là tôi xóa luôn chứ không nhắc nữa đâu đó. Vui lòng giữ cho OS sạch đẹp, văn minh!

Cảm ơn!
:)

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Khổ lắm lỗi tại E đã nhắc khéo bác ấy
@vang9999:pCM và Bắp nói Đúng đó Bác ,Bác phải thay đổi thói quen điều khiển xe của Bác để giải thích
quote:
Sao lạ vậy Bác? Khi đi số 3 mà em còn có cảm giác là tua máy cao rồi. Nếu đi số 2 thì tua máy còn cao hơn nữa chứ! Tuy nhiên, em vẫn phải nghe lời Bác. Để em thử đi số 2 trong trường hợp đó xem sao.
.
Nói chung những thắc mắc của Bác ai cũng gặp phải ,Bản thân E cũng trăn trở nhiều lắm nhưng E chịu khó vào khu Kỹ thuật ,E Gara,Kinh nghiêm sau tay lái và cũng đã tự giải quyết được nhiều vấn đề hay lắm. Bác vào đấy lục lọi đi ,sẽ thấy cái 4R này lợi hại và có ich lắm đấy. Chúc Bác khám phá được 1 chân trời mới nhé
,Tại vì bác cứ Vàng thật không sợ lửa mãi:D:D:Dthôi bác rút kinh nghiệm nhé,SOZI SOZI:):)

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.671
113

Trích đoạn: vang9999

Các bác có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên nhé! Em cưng con vợ em quá (mới cưới được 1 tháng) nên mỗi khi đi đường mà gặp trời mưa thì về nhà em lại lấy ống nước tắm nó ngay, từ đầu đến chân, không chừa chỗ nào. Tuy nhiên, chỉ có một điều là nhà em không có ống hơi nên sau khi tắm vợ xong em chỉ để cho nó khô từ từ (vì em sợ lau khô nó sẽ bị trầy xước). Em có nên rửa xe thường như vậy không hay chỉ nên xịt dưới gầm xe cho sạch bùn, cát là được?

Nên, vì bác còn đang yêu xe lắm.
Nhưng tôi e là 6 tháng nữa lại thấy bác hỏi là "Tôi nên mang xe ra đâu rửa thì tốt? Tự rửa xe oải quá rồi!!!"

Hạng B2
6/8/05
198
66
38
41

bác ạ,em mua xe gàn 2 năm mà vẫn tự rửa xe đó,wan trọng là yêu xe đến mức nào thôi,2-3 ngày là em rửa 1 lần,gần nhà em có ông anh đi maz6 rửa xe mỗi bữa chiều luôn kia

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Yêu xe thì ai mà chẳng yêu xe, xong em đã thử một vài lần rửa rồi nhưng sau khi nó sạch sẽ như lau như ly thì mới nhìn lại mình như thằng ăn mày :D vừa bẩn vừa ướt. Thôi cạch thời gian và công sức đấy các bác không để làm việc khác thì để mà nghỉ ngơi cho cái thân ngàn vàng của các bác biết đâu lại chẳng kiếm ra em xe khác.:D:D

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Trích đoạn: Daewoo

bác ạ,em mua xe gàn 2 năm mà vẫn tự rửa xe đó,wan trọng là yêu xe đến mức nào thôi,2-3 ngày là em rửa 1 lần,gần nhà em có ông anh đi maz6 rửa xe mỗi bữa chiều luôn kia

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

xin lỗi các bác, vừa quote xong chuận bị type thì cái notebook của em nó bị chập mạch gửi bài luôn :mad:
Em phải công nhận bác pickup và ông mzda kia chăm chỉ quá.
Em cũng suốt ngày tự rửa nhưng ở bên này đường sạch nên 1-2 tháng em rửa 1 lần, nhưng mỗi lần mất nửa ngày, mệt lử lừ lư như vừa chơi thể thao xong các bác ạ.
Ở vn thì em chịu thôi, em mang ra hàng rồi đứng chỉ đạo xịt kĩ rồi đưa shampoo + khăn rửa, khăn lau của mình cho người ta làm :). Như thế đảm bảo không mệt và vợ hai cũng không làm sao cả.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.671
113

Tui thì không tự rửa xe nhưng hút bụi thì thỉnh thoảng phải tự làm vì nhắc thế nào hội rửa xe cũng không làm sạch sẽ theo ý mình được.