O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
RE: Rửa xe tại nhà thường xuyên: Nên hay không?

Trích đoạn: tuandq

Nhưng tôi e là 6 tháng nữa lại thấy bác hỏi là "Tôi nên mang xe ra đâu rửa thì tốt? Tự rửa xe oải quá rồi!!!"
Dạ,nghe sao wen wen,giống iem wá:D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.675
113

Trích đoạn: canthi_td

Trích đoạn: tuandq

Nhưng tôi e là 6 tháng nữa lại thấy bác hỏi là "Tôi nên mang xe ra đâu rửa thì tốt? Tự rửa xe oải quá rồi!!!"
Dạ,nghe sao wen wen,giống iem wá:D

Tui rút kinh nghiệm từ mấy ông hàng xóm nên chưa bao giờ tự rửa xe cả! :D

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

ý của Bác nam mô a di đà phật củng giống tui, vừa taập thể dục vừa không mất 3 chục,vừa xả nứoc sang nhà thằng cha kế bên

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

em chỉ đem xe ra tiệm rửa khi cần rửa gầm thôi còn không thì cứ ở nhà mà rửa. Mua 1 chai nước rửa xe 20 ngàn VND về rửa thoải mái. Rửa xong, làm biếng khỏi lau lại cũng được, nước nó tự tuột xuống khô ráo mà không để lại vết ố nào! (bác nào rửa bằng xà bông OMO hay rửa chén gì đó thì cái công lau khô cho khỏi ố còn lâu gấp mấy lần công rửa xe nhá!).

Mà tự tắm con vợ 2 cũng có cái thú như tắm...vợ cả các bác nhỉ!!:D

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Trích đoạn: caothu

Bác nào chưa có kinh nghiệm chớ rửa xe bắng bột giặt OMo nhé.Bạc xe ngay từ lần rửa đầu tiên đấy.
Trích đoạn: hau

OMO lợi hại thật ông hàng xóm chạy land-ru-xơ 2003 màu đen,ngày nào củng đem ra tiệm rửa OMO(thuê rửa tháng 300k,ngày rửa mấy lần củng đưôïc) nay xe ổng xuống màu thấy mà thương

Được cái lợi là không đụng hàng ( màu xe ) ;) Em VIOS xanh của em bây giờ có mà xanh bạc rất hay các bác ạ !:)

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: kaka

Mua 1 chai nước rửa xe 20 ngàn VND về rửa thoải mái. Rửa xong, làm biếng khỏi lau lại cũng được, nước nó tự tuột xuống khô ráo mà không để lại vết ố nào!

Em chưa mua nước rửa xe bao giờ. Bác cho em tí oánh giá nên mua loại nhãn hiệu nào có chất lượng hợp lý (em đồ chừng giá cả không chênh lệch nhau quá nhiều đúng không ạ?). Cảm ơn bác.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: hanoisaigon

Trích đoạn: kaka

Mua 1 chai nước rửa xe 20 ngàn VND về rửa thoải mái. Rửa xong, làm biếng khỏi lau lại cũng được, nước nó tự tuột xuống khô ráo mà không để lại vết ố nào!

Em chưa mua nước rửa xe bao giờ. Bác cho em tí oánh giá nên mua loại nhãn hiệu nào có chất lượng hợp lý (em đồ chừng giá cả không chênh lệch nhau quá nhiều đúng không ạ?). Cảm ơn bác.

Giá nước rửa xe chênh lệch từ 20 ~100 tùy xuất xứ. Nhưng em happy với cái chai 20 ngàn bán đầy trong siêu thị Maximart 3/2.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

tui mới mua chai ONE WAX của THAILAN 30k 1000ml xài củng rẻ

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Cảm ơn bác Ká Ká và bác Hàu