Hạng D
30/7/16
2.683
60.554
113
Mình nghiệm ra, ko sách vở nào bằng thời gian cha giành cho con, trò chuyện như những người bạn, làm vài thứ cùng nhau - Đặc biệt là cha với con trai.

Khi chiều mình lỡ la F1, vì tội làm bánh, lóng ngóng tay chân đổ trứng tùm lum nhà, ko phải 1 mà đến 2 lần. Toàn là những tình huống mình đã cảnh báo trc!
Làm nó khóc tức tưởi. Mình ân hận quá!
Làm bánh bông lan mà thành bánh plan cmn rồi

Giờ toàn nhà tanh rình mùi trứng.
Chút gấu về đến lượt mình bị la tiếp.
Mình xợ quá!

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Mình nghiệm ra, ko sách vở nào bằng thời gian cha giành cho con, trò chuyện như những người bạn, làm vài thứ cùng nhau - Đặc biệt là cha với con trai.

Khi chiều mình lỡ la F1, vì tội làm bánh, lóng ngóng tay chân đổ trứng tùm lum nhà, ko phải 1 mà đến 2 lần. Toàn là những tình huống mình đã cảnh báo trc!
Làm nó khóc tức tưởi. Mình ân hận quá!
Làm bánh bông lan mà thành bánh plan cmn rồi

Giờ toàn nhà tanh rình mùi trứng.
Chút gấu về đến lượt mình bị la tiếp.
Mình xợ quá!
Chuẩn ạ!

Trải nghiệm, đặt mình vào vị trí trẻ để chiêm nghiệm, sẽ là những trang sách tốt nhất và phù hợp nhất cho con. Dạy con bằng pp từ trái tim đến trái tim là hiệu quả nhất.

Ve Chai SG
6/7/09
701
39.430
93
HCM
Nhà sách Kim đồng--gần đối diện Cống Quỳnh Coopmart..em cỡ 1 tháng/1 lần...1 lần gần cả 1 củ cho thằng cu..cũng may là sau 1-2 năm thì bây giờ nó cũng có dấu hiệu thích đọc sách.Khởi đầu từ những trang Doeramon sau bây giờ bắt đầu đọc..Không Gia đình--Cu nhà em năm nay lớp 4..10 tuổi..

Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Anh đọc chưa? Hay thế nào, viết được 10 dòng hay thế nào không?

Thể loại sách dạy các kiểu thế này (mỗi dạy make love là không thấy bán :D) nó như nấm mọc sau mưa, hết rồ lên kiểu Nhật rồi lại kiểu Do Thái, vài bữa khéo có kiểu TQ :D
Đọc rồi mới giới thiệu. Sách classic, xuất bản ở nước ngoài cũng 30 năm rồi ! Không phải mấy cái học thuyết mới gần đây đâu.

Anh còm cũng hơi hồ đồ đó.

Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Dạy con cách dễ nhất, khỏi cần sách, khỏi động não, là làm gương. Muốn nó ít xem TV thì mình xem ít, muốn nó ko dí mắt vào điện thoại thì mình đừng hóng cả ngày... Cách làm thì dễ, làm được với số đông là cực khó, giống như mua sách dễ, đọc hết khó, đọc mà làm theo được rất khó.
Anh chỉ nói cái đơn giản nhất là làm gương ! Còn nhiều cái hay ho và sâu hơn, cụ thể các hành động gì, không tự invent được thì nên đọc sách của người có uy tín. Vậy thôi.

Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Nhà sách Kim đồng--gần đối diện Cống Quỳnh Coopmart..em cỡ 1 tháng/1 lần...1 lần gần cả 1 củ cho thằng cu..cũng may là sau 1-2 năm thì bây giờ nó cũng có dấu hiệu thích đọc sách.Khởi đầu từ những trang Doeramon sau bây giờ bắt đầu đọc..Không Gia đình--Cu nhà em năm nay lớp 4..10 tuổi..
Đúng đấy, thói quen đọc sách là một trong những thói quen tốt mà các anh chị có thể dành cho con. Dù hơi tốn chút.

Lơ Xe
20/1/17
2.127
103.532
113
Sài Gòn
nkl.am
Mấy cuốn dạy con kiểu Nhật cũng hay
Nhưng tùy tính mỗi đuam , tùy gia đinh mà con học theo.
Cần nhất là cha mẹ làm gương cho con. Trong mọi viec.
Mình sống còn đéo ra rì, làm gương sao giờ o_O

Hạng D
12/10/12
2.428
90.719
113
Mình sống còn đéo ra rì, làm gương sao giờ o_O
Thì làm gương xấu. Mỗi lần dạy con vợ nó lại rú lên, lớn lại giống như thằng cha mày thôi!