Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi sai lầm singarope

RE: sai lầm singarope

Simlim ít TV lắm mà bán hàng thế nào ý, giống khu Tôn Thất Tùng gom lại trong cái siêu thị, tôi đã điều tra chán rồi, Mutầ rẻ hơn cả, sau đó đến Liang court, rồi đến siêu thị Bé st nằm trong Singapura.
LG của mình mua là 15.000.000, thêm 3.000.000 cho hai thằng chó chết HQ, tiền ta xi bên Sing.... về VN là 20.000.000 đ, Siêu thị VN bán 23.900.000 nhưng lại tặng một cái máy giặt, vậy là thất bại. mutầ cũng có hoàn thuế, nhưng mà gửi về nhà tôi cái séc lấy tiền 70 sd tại ngân hàng bên sin. Bó tay

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Nói chung là ko nên mua sắm tại Sin với các mặt hàng đ. tử đắt tiền các bác à. Tụi sales của Sin nổi tiếng là bố láo, nói xạo, và bán giá cắt cổ. Với lại, mình chỉ mua được giá bán lẻ của tụi nó từ các c/h thôi, mà giá lẻ của tụi nó thì đắt lắm vì chi phí tụi nó rất cao, cao hơn rất nhiều lần từ VN. Cùng một giá nhập của distributor so với VN, tụi Sin thì ko phải cộng thuế nhập khẩu, trong lúc VN có. Ngược lại chi phí nhân sự, mặt bằng....tụi nó cao ngất trời nên thường tụi nó có giá lẻ cao lên cở 300% so với giá distributor gốc. Còn ở VN, sau khi đóng thuế và các chi phí khác, người bán đồ đ/t thông thường chỉ bán ra với giá cao hơn _ tối đa_ là 20%. Ngoài ra các dịch vụ hậu mãi như bảo hành, bảo trì, đổi hàng,..... và các khoản khiêng lui khiêng tới ở sân bay, khoản dịch vụ cho Hải Quan,... thì em nghĩ các bác nên chọn các nhà bán lẻ tại VN.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Về cái túi để bình nước treo vào ghế trước thì ở Metro HN đầy, giá hình như là 150K, gồm 2 loại. Hôm em ra nó chỉ có màu đen nên không mua, đợi hôm nào có màu be sẽ làm một cái. Mua rồi sẽ post hình các bác tham khảo.

Mua đồ điện tử thì hình như Mã Lai rẻ hơn Sing.[8|]

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

Lầu 4 MÚT-TA-FA khu người Ấn toàn đồ Taiwan thôi các bác ạ đồ OTO trên ấy không bằng hàng mắm:D

dac
Hạng B2
10/5/04
165
3
0
53
Hà Lội

TV ở Funan cũng khá nhiều, hôm trước em mua cái màn hình LCD cho PC loại 19" có 400SGD, tầm 4 triệu -> rẻ

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Sao bác lại nói TV khá nhiều rồi mua LCD cho PC. Hai mặt hàng khác nhau mà! hổng hiểu à!
Màn LCD cho PC 19" bác mua là loại gì? Giá đó vở VN làm con SS 17" có thời gian đáp ứng 8s à, bảo đảm ngon hơn,bảo hành đòang hòang. Cả LCD TV cũng vậy cách đây 1-2 năm còn được chứ bây giờ mua tai Sing mấy đồ này chắc toi. Hàng bác mua không phải hàng hiệu rồi, bác post thử lên coi, nếu một trong những mác worldwide hoặc AsiaWide như Acer,Sony,BenQ,Toshiba,Samsung,LG.... và thời gian đáp ứng <= 8ms thì em cũng làm một chuyến TigerAirway sang mua một con rồi gọi taxi đến khu Sang hay Lang gì gì đó (ở nhà các cụ goi là Đồ Sơn) thì cũng chỉ bằng tiền mua ở VN. Với LCD quan trọng Bác xem chỉ tiêu thời gian đáp ứng là bi nhiêu, giá đó chắc cỡ 33ms... mà khi xem video thì nó cứ giật giật hay ra phết!

Hạng B2
23/11/04
309
5
18

Bác Mildseven: LCD 19" cho PC em mới mua nè: Dell E196FP, 310$ (4,970,000 vnđ), mới tinh bảo hành 12 tháng luôn

Dell Singapor bán có 393.75 SG$ (Khoảng gần 290 USD)

Specifications bác đọc giúp em ở ĐÂY, còn mấy thông số bác bẩu con của em đáp ứng hết (Worldwide brand - DELL, Respond time 8ms, Brightness 300cd/m2, Constras ratio 500:1, Viewing Angle 140o,...)

Em cũng định mua ở Sing, nhưng thấy Hanoi bán đắt hơn ko nhiều, bảo hành tại Hanoi luôn, lại đang máu nên quất liền

Ảnh em nó đây:

Vừa mua hôm qua! Phê quá! Xem phim mịn màng trơn tuồn tuột!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Chúc mừng! Chúc mừng! bác có con này xem ảnh xe hơi thì khỏi chê, nhưng nếu thời gain bảo hành cao hơn một chút 24 hoặc 36 tháng thì tốt hơn.Còn hổng hiểu bác xem phim gì mà "mịn màng trơn tuồn tuột!" dzaayj?

Hạng B2
28/1/06
361
1
16
53
Hanoi

Trích đoạn: mazspeed

Về cái túi để bình nước treo vào ghế trước thì ở Metro HN đầy, giá hình như là 150K, gồm 2 loại. Hôm em ra nó chỉ có màu đen nên không mua, đợi hôm nào có màu be sẽ làm một cái. Mua rồi sẽ post hình các bác tham khảo.

Mua đồ điện tử thì hình như Mã Lai rẻ hơn Sing.[8|]

Có phải cái này không các bác