Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Ý kiến hay nhưng vi phạm pháp luật nha bác. Tự vệ chính đáng còn bóc lịch như chơi chứ làm như bác thì ăn chắc là được "ăn cơm miễn phí" ;)
Vấn đề là ai là người thực hiện thôi bác. Nếu ta bắn cướp thì ta vi phạm, công an bắn cướp thì đúng pháp luật. tương tự vụ cài bẫy tí TNT cho bọn cướp nó què tay, hết đường ăn cướp cũng theo đó mà phán xét thôi. Biện pháp có nguy hiểm nhưng loại trừ được cái xấu+nguy hiểm cho toàn cho xã hội

• Like
Reactions: Saigonxe
Hạng D
7/7/13
4.000
17.426
113
Tan Phu, HCM
Vấn đề là ai là người thực hiện thôi bác. Nếu ta bắn cướp thì ta vi phạm, công an bắn cướp thì đúng pháp luật. tương tự vụ cài bẫy tí TNT cho bọn cướp nó què tay, hết đường ăn cướp cũng theo đó mà phán xét thôi. Biện pháp có nguy hiểm nhưng loại trừ được cái xấu+nguy hiểm cho toàn cho xã hội

Ai cũng muốn XH k còn cái xấu, nhưng vấn đề người thực thi pháp luật có làm triệt để hay k thôi. Một vài con én không làm nên mùa xuân được bác ơi.
Hãy tự hỏi lòng mình xem thấy những chuyện bất bình thì một người dân thường như chúng ta có dám ra tay hay k, hay là mắt nhắm mắt mở cho xong để được yên cái thân. Bác có dám làm điều bác nói k, bác có đủ rảnh để làm k??? Và giả như có dám thì cũng chỉ được 1 hay 2 vụ cho đã cái bức xúc thôi và hậu quả it nhiều bác cũng phải lãnh khi pháp luật sờ đến bác.
Chúng ta chỉ chia sẻ để cảnh giác đề phòng, cung cấp dữ liệu cho cơ quan chức năng làm việc đồng thời lên án cái xấu thôi. Mỗi người có nhiệm vụ của riêng mình, và nhiệm vụ bắt cướp là của CA SBC. Hãy hy vọng lực lượng này làm việc với tất cả cái tâm của mình giúp cho XH tốt hơn thôi bác à.
Em chỉ nói lên sự thật chứ k có ý tranh cãi hay ý gì khác với bác hay ai đó có ý tốt cho XH.
Thân!

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
RA ĐƯỜNG THẤY GIÚP ĐƯỢC THÌ GIÚP. BẢN THÂN E CŨNG TỪNG ĐUỔI THEO 2 TÂN GIẬT GIÂY CHUYỀN CỦA 1 CÔ BÉ ĐI XE 50CC. THẤY CON BÉ NÓ CHẠY THEO THẤY THƯƠNG. MÌNH ÂM THẦM RƯỢT THEO, GẦN ĐẾN NƠI MÌNH TRI HÔ, NHƯNG TỤI NÓ ĐẠP MÌNH TÉ TRẦY TE TUA, CÒN NHỮNG NGƯỜI KHÁC RƯỢT THEO, NHƯNG CŨNG K BẮT DC.
VẤN ĐỀ Ở ĐÂY LÀ BỨC XÚC LÀ TỤI NÓ LỘNG HÀNH WA

Hạng D
23/8/08
3.165
1.849
113
45
Bác adng là anh hùng bán phím??
Có công trạng gì thì khoe ra cho anh em ngưỡng mộ, không khoe được em coi bác cũng đ' ra gì (em xin lỗi hơi nặng lời vì comment của bác với bác chủ mang tính sĩ nhục)
Theo clip nó thực hiện nhanh như chớp, bác chủ cũng chưa hiểu chuyện gì thì nó đã chạy
Lúc hiểu rồi thì về lục lại Camera chia sẻ với anh em
Bác không cần phải hỏi nhé.
Lái xe mà không phát hiện được phía trước đang xảy ra gì thì hơi kém đấy.

Hạng C
27/7/14
533
983
93
Đám đó ít nhất 4 chiếc lận đó bác , khéo đuổi theo nó đạp xe té mất mạng - Riết chán cái XH này , ra đường ko an tâm tí nào - Bác nào nói để balo túi xách vô cốp vậy ĐT chả nhẽ bỏ vô luôn ? Khi có ai cần gọi gấp thì sao ? ... Bọc túi thì nguy cơ ăn mấy vụ như này !
Nhiều khi nghĩ tụi CA , CS sinh ra chắc để làm kiểng & bắt bớ dân lành chứ gặp bọn cướp này thì có mà co vòi ! Nói thật với các bác chứ mình ra đường cái cảnh đập vô mắt mình thường là mấy anh "chiến sĩ" nạt nộ , giật đồ đạc của các cô các bác bán hàng quán lấn chiếm lòng đường , chứ cái cảnh các anh ôm xe máy rượt cướp nói thật là chục năm nay mình ko gặp ... Kể cả mấy anh CSGT :3dnhiumaygif: ...