Hạng D
10/9/08
2.874
5.939
113
Lỗi của chủ cũ thì đi tìm chủ cũ mà đòi phạt chứ liên quan gì chủ mới nhỉ?

Hạng D
9/5/16
1.182
3.654
113
124
Lúc sang tên conan không check lỗi trên hệ thống? sao phải chờ đến lúc đăng kiểm mới lòi ra nhỉ

Hạng D
3/3/16
1.536
2.765
113
40
Lúc sang tên conan không check lỗi trên hệ thống? sao phải chờ đến lúc đăng kiểm mới lòi ra nhỉ
conan ko có trách nhiệm phải làm vụ này bác ơi.

mình thắc mắc là giờ có định danh rồi. xe bán qua chủ mới đổi biển số. thì bên đăng kiểm và conan quản lý phạt nguội theo bs hay số khung/máy

Hạng D
26/3/18
1.492
2.162
138
32
Biển số định danh sẽ giải quyết vấn đề này, vì khi bán xe, số xe vẫn theo chủ cũ, kể cả các khoản phạt nguội
Chủ cũ mua xe mới có thể bốc số mới, kg nhất thiết phải dùng lại số cũ. Trừ khi số quá đẹp thì họ giữ lại xài, kg thì bốc biển mới coi như cái án nó treo vs biển số kia :D :D :D

Hạng D
26/3/18
1.492
2.162
138
32
Ở gần chỗ mình có ông đậu vào đường cấm, bị phạt gần 50 lần mà không biết. Bán qua Thái Nguyên với giá sắt vụn may còn có lời chứ bán cả xe là âm nặng.
Bán xe cũ vẫn được giá bình thường mà bạn. Phạt chỉ đi theo biển chứ kg theo xe.

Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
conan ko có trách nhiệm phải làm vụ này bác ơi.

mình thắc mắc là giờ có định danh rồi. xe bán qua chủ mới đổi biển số. thì bên đăng kiểm và conan quản lý phạt nguội theo bs hay số khung/máy
Conan nó để cho tăng tiền phạt theo thời gian, bao gồm lãi phát sinh và phạt đóng trễ…
TIỀN TRONG DÂN CÒN NHIỀU

Hạng D
30/11/10
3.971
56.642
113
Số cũ bảo lưu 5 năm nếu chủ cũ không sử dụng mới được hủy! :D
Chủ cũ mua xe mới có thể bốc số mới, kg nhất thiết phải dùng lại số cũ. Trừ khi số quá đẹp thì họ giữ lại xài, kg thì bốc biển mới coi như cái án nó treo vs biển số kia :D :D :D

Hạng F
7/8/17
7.487
10.196
113
:rolleyes: Theo lời XXX thì "phạt người vi phạm chứ k phạt xe" vậy chủ xe làm sao chứng minh mình k phải là người vi phạm nhỉ? nhưng rồi ai chứng cho?

Hạng D
22/1/19
4.073
6.739
113
:rolleyes: Theo lời XXX thì "phạt người vi phạm chứ k phạt xe" vậy chủ xe làm sao chứng minh mình k phải là người vi phạm nhỉ? nhưng rồi ai chứng cho?
Đúng luật thì anh chủ mới có thể khiếu nại hoặc kiện người bán xe cho ảnh, bằng cách trình ra giấy tờ mua bán xe hoặc sang tên và đối chiếu với thời gian vi phạm.
Nhưng từ giờ thì đơn giản hơn rồi, cái biển số nó định danh theo cá nhân, nên chủ cũ bán xe thu luôn cái biển số về là xong. Chắc nhà nước cũng không quên tìm cách quản lý chuyện đóng phạt của anh chủ cũ đâu. Ví dụ như nếu ảnh cố tình giấu biển số cũ đi để đi đăng ký biển mới lúc mua xe mới. Thì thông tin phạt nguội cũ của ảnh vẫn còn đó. Nếu ảnh chưa hoàn thành nghĩa vụ đóng phạt thì không cho ảnh đăng ký xe mới. Vụ này theo em là quá dễ để quản lý, chủ yếu là người ta có muốn làm hay không.