Hạng D
12/6/09
1.714
5
38
Re:Santa Fe Máy lạnh mùi chua

Em thấy Siêu thị có bán chai xông khử mùi xe của Nhật ! Em dùng thử 1 lần cũng thấy ổn ! Chắc bác phải sấy tóc kiểu Aikido thui ! Chúc bác thành công !

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

thoisu nói:
E vào xe chư đề máy, ko có mùi gì. Nổ máy (chưa mở quạt gió) vẫn ko có mùi, mở quạt lên là mùi chua xộc vào nồng nặc, một hồi lại hết. Tắt đi, để lâu lại có mùi, 3 ngày nay rồi các bác. E nên làm gì đây?

Theo em thì dù nguyên nhân là gì thì cũng có thể kết luận là lọc gió hoặc giàn lạnh của bác đang rất bẩn --> để giải quyết triệt để thì phải làm vệ sinh

Nguyên nhân thì có thể xe bác bị tắc đường nước thải; nước tù đọng lâu ngày nên hôi hoặc có thể bác vô tình để gió ngoài khi trời nhá nhem nên nhiều côn trùng đã bị hút vào và nằm lại ở lọc gió.

Một kinh nghiệm để giàn lạnh đỡ hôi hơn là nên tắt điều hoà khoảng vài km trước khi về tới nhà để quạt gió làm khô giàn lạnh trước khi để xe qua đêm.

Hạng B2
29/11/06
404
29
28

Thanks các bác nhiều, để e kiểm tra lọc gió và giàn lạnh lại. Vì e mới bảo dưỡng định kì Việt-Hàn cách đây 3 tuần nên ko nghĩ lại trầm trọng như vậy.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Em xin lỗi Ms. Chín , em tiễn bác lên đường sớm ... 1 đoạn

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

manhodessa nói:

Mấy ông Hyundai bến thành này trơ thế không biết. Em e là tác dụng ngược :(

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44

manhodessa nói:

Hoan hô đại ca, Q/Cáo văn hoá lùn qua1

Hạng B2
29/11/06
404
29
28

e làm hết cách rồi vẫn còn mùi. Còn cách tháo dàn lạnh kiểm tra thôi, xong e báo kết quả cho các bác nhé.

T34
Hạng C
20/5/10
856
9
18
Hotline 0903.611.243

Đọc loạt bài của các Bác, em nhớ lại cách nay 8 năm, lúc em còn làm ở Ford. Cũng có Bà khách hàng vào Đại lý báo xe chạy mở máy lạnh là nghe mùi thúi thúi...rất khó chịu. Lúc đó kỹ thuật bên em cũng tháo dàn lạnh vệ sinh...lắp vào, khách mang xe về....ngày hôm sau lên tiếp....chủi tụi em quá trời...:D vì vẫn còn mùi thúi thúi đó...cuối cùng thợ bên em phải tháo tung luôn đường ống gió ( của lổ gió máy lạnh) kiểm tra thì phát hiện 1 anh tí (chuột) đã chết và khô nằm trong đó....Chúng em báo cáo với bà khách...Bà cười và không ngờ là chuột có thể chui vào tận đó....:)
Tóm lại...Bác kiểm tra hết mà mùi vẫn còn...có thể kiểm tra trên lổ gió xem...biết đâu..!
Chúc Bác mau tìm được bệnh cho em nó

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83

mùi mồ hôi khách trẹn xe. Bác phơi nắng thì hết

Hạng B2
9/4/10
115
0
0
39

Lúc trước em có bị lần rồi, em đi carcare saigonpart vệ sinh xong cái dàn máy lạnh khử mùi trong, đồng thời rữa xe, cho thêm hộp quế khử mùi ngoài là xong.