Hạng B2
29/11/06
404
29
28
E vào xe chư đề máy, ko có mùi gì. Nổ máy (chưa mở quạt gió) vẫn ko có mùi, mở quạt lên là mùi chua xộc vào nồng nặc, một hồi lại hết. Tắt đi, để lâu lại có mùi, 3 ngày nay rồi các bác. E nên làm gì đây?

Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
44
Re:Santa Fe Máy lạnh mùi chua

thoisu nói:
E vào xe chư đề máy, ko có mùi gì. Nổ máy (chưa mở quạt gió) vẫn ko có mùi, mở quạt lên là mùi chua xộc vào nồng nặc, một hồi lại hết. Tắt đi, để lâu lại có mùi, 3 ngày nay rồi các bác. E nên làm gì đây?

xe bác có để mấy cây thông tạo mùi không hay dầu thơm trên xe, nếu có thì nguyên nhân là đây

Hạng C
20/7/09
619
0
16
Hà nội

thoisu nói:

Bạn nên thay lọc gió điều hòa đi ( loại có than hoạt tính ấy). Trước đây xe của tôi cũng bị như thế , nhưng bây giờ thì ngon rồi.

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50

moxie nói:
thoisu nói:

xe bác có để mấy cây thông tạo mùi không hay dầu thơm trên xe, nếu có thì nguyên nhân là đây

chính xác, nếu có dầu thơm thì nguyên nhân là đây, do bác mở nắp hộp dầu thơm, bác nên đạy nắp hộp dầu thơm lại, 1 thời gian là hết.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

thoisu nói:

Hic em nhớ xe bác 1 lần có vấn đề rồi ... Cách duy nhất bác đi OFF cùng anh em SFC để anh em rửa xe cho bác

Hạng B2
29/11/06
404
29
28

E chẳng có để dầu thơm hay gì gì cả, tự nhiên đùng cái có mùi, mấy ngày vẫn chưa hết, chẳng hiểu răng.
Bác Mạnh, e đi làm ở tỉnh suốt, nhiều lúc muốn gặp ae STF trao đổi kinh nghiệm mà ko được bác ơi. E vẫn theo dõi lịch off của hội STF để có dịp đu theo ạh.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine

Bác xem có khi nào lấy gió ngoài vào không ? Mấy hôm nay trời ẩm thấp có thể bác bị ẩm gì chăng ...Đợi trời nắng bác mở hết của thông thoáng 1-2 tiếng xem có khá hơn không .

Hạng B2
29/11/06
404
29
28

E để ý và luôn lấy gió trong, mà có lấy gió ngoài thì lúc có lúc hết chứ ở ngoài đâu đặc trưng 1 mùi. E nghe lời bác mở kính 1 ngày ko máy lạnh xem sao. Thanks bác ah. E đang đợi thế hệ mới là e đẩy em này và quất em mới ngay đó bác :D

Tập Lái
29/9/10
29
0
0

bác làm giống như em thử? bác pha li coffee nóng thật đặc cho khói nghi ngút, để trong xe bật máy lạnh và quạt gió hết cỡ chừng 1h , nhớ nổ máy xe kẻo hết bình , biết đâu trị được bệnh cho em nó.

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon

Vụ này em cũng bị. Có thể nguyên nhân là do em dùng dung dịch diệt vi khuẩn sâu bọ gì đó (loại chai phun sương). Em lấy tấm lọc gió máy lạnh ra dùng máy sấy tóc sấy khoảng 10' sau đó gắn vào lại -----> hết mùi :D
Còn vụ nước hoa em nghĩ chắc ko phải vì em cũng dùng nước hoa xe mà