Hạng C
19/12/13
527
89
28
c51 nói:
Mịa! Mấy thằng khốn nạn taxi mà trăn trở chi cho mắc công bác chủ thớt ơi! Em là em phang thẳng cánh ( hihi! xe em còn cùi hơn xe tụi nó nên éo sợ) có camera hành trình quay lại là nó lãnh đủ hết thôi. Nhường là nó làm tới.
anhbocau nói:
Mustafa nói:
Tài taxi hầu hết là rách rưới, ít học, thông cảm cho họ tí tí thôi. Chứ kiểu như CSGt gọi vào là năn nỉ: mẹ già, con thơ, vợ thất nghiệp....CSGT cứ phạt nặng tay cho họ tởn thì sẽ hết ẩu. Thử taxi Sing hay Thái mà xem, chạy ẩu thu bằng luôn
Chạy ẩu thì em đồng ý .
Còn 2 từ trên , bác dùng hơi quá .

EM đồng ý vs bác. Nghề nào cũng có ng này ng kia. Mấy bác cứ vơ cả nắm rồi nói thế là ko được.

Hạng B2
18/10/10
442
174
43
46
HCMC
Em hay đi đường Tôn Đức Thắng. Taxi chuyên chạy lane đi thẳng sau đó chèn vào lane rẽ phải. Lúc đầu em cũng bực lắm nhưng sau đó thì kệ. Nó chèn thì em nhường. Va chạm thì mình thiệt trước. Tuy nhiên có 1 lần 1 chú Vinasun chèn không được đành nép vào chờ đèn. Khi đèn rẽ phải xanh hắn vọt lên và bị CSGT chặn lại. Hôm đó em khoái chí thôi rồi.

Hạng C
1/9/08
639
2.049
93
Trước đây em có gặp thằng bạn học hồi phổ thông, bây giờ lái taxi vinasun, nghe nó nói thấy cũng tội.
Khi xe không có khách thì chạy tà tà để kiếm khách. Có khách rồi thì phải chạy cho nhanh để xong, tìm khách khác. Khi tổng đài báo điểm thì phải chạy nhanh hơn để không thôi bị xe khác tranh mất. Nhiều khi xe nó tới trước nhưng khách đứng bên lề trái, loay hoay tìm chỗ quay đầu thì bị xe khác chạy hướng ngược lại (cùng lề với bên khách đứng) dzớt mất. Thành ra nhiều khi phải chạy ẩu, lỡ xui gặp CS thì coi như bị lỗ nặng.

Hạng F
14/9/04
9.907
28.679
113
Q3
e thường thấy taxi né cổng thu phí chun vô lane 2b luôn ( ql13 )
thấy cũng tội , 2b chửi om xòm
cũng may cái lane đó lọt

Hạng D
17/3/05
1.760
8.179
113
52
MFC
Nguyên tắv của em là dù chạy 2B hay 4B lỡ có gặp tãi, bus ẩu thì cứ gọi công an ,
cho nhốt xe hai bên thoải mái con mẹ nó luôn !
Chừng 1 tuần là biết đá, biết vàng khè con mắt ngay !

Hạng D
21/3/13
1.471
4.197
113
Bữa tối hôm thứ 7 vừa rồi em quẹo từ NVT vô HVB , có 1 chú taxi Vinasun cũng quẹo sau xe em nhưng không chịu đi sau mà chen vô sát bên trong lề phải tính vượt trước ( xe em đã quẹo được 1/2 xe rồi ) . Lúc đó em không thấy nên cứ quẹo bình thường , kết quả là chú ấy leo lề :D ( nghe vợ nói em nhìn kính hậu bên phải mới thấy ) . Đúng là mấy bác tài taxi nhiều bác chạy ẩu thật

Hạng B2
17/5/13
406
681
93
Dinasour nói:
em hay đi với 1 anh taxi mối ruột (gần 10 năm nay đi ảnh, em đi cà thẻ mà) ảnh có nói, hồi mới vào nghề, chạy hiền lắm, nhưng chạy kiểu đó đua điểm ko lại mấy thằng khác, kết quả là bù tiền ca thấy tía. Nên buộc anh phải ẩu, mãi tới khi có khách quen, mối ruột mới bỏ cái thói quen chạy ẩu đó.
Nói chung lại là cái ý thức không đủ mạnh nên nó bị cái nồi cơm đè bẹp.
CS GT phạt nặng thì mấy ông đua điểm chùn tay thôi, vì tiền cước không bù tiền phạt nổi!

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.391
2.322
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em hơi ngoài lề một tý: taxi vì miếng cơm manh áo, em không bàn nữa. Thời gian gần đây, QL 13 nhiều xe đưa rước nhân viên, rồi cả xe sang, đắt tiền (Mer, BMW, Lexus, Camry, Toy Fortuner, ...) biển 5x, 61, ... thường xuyên vượt phải, lấn làn 2B rồi cúp đầu chen vào hàng đặc biệt là trên cầu, giao lộ. Những người ngồi trên các xe này, kể cả ngồi sau tay lái, cũng không phải ai cũng rách rưới, ít học, ... nhưng vẫn cư xử không hơn gì taxi. Vậy là sao ta?

Hạng D
2/2/12
1.080
1.543
113
Mars
Hôm trước có cái danh sách vi phạm GTĐB thì nhiều nhất là ML và Ánh Dương thì cũng hiểu rồi. SL xe đông, TX tranh giành khách, ... dừng/dỗ xe bừa bãi (ghét nhất dừng xe bên trái đương 1 chiều đón khách)

myh confirmed
Hạng B1
31/12/13
71
130
33
Tôi ghét xe bus, ỉ mình được TP bảo kê trợ giá , chạy không cần biết ai, gây tai nạn chết người hoài .