Hạng B2
12/1/17
165
189
43
38
Những người đang đi xe này (như em) sẽ nghĩ: kiếm đc cái xe đi phê hơn xe này thì phải tầm 4, 5 tỷ trở lên, như Audi Q7, Q8 - trong khi đó bán xe đi dưới 1 tỷ (bán đc cũng khó), bù thêm hơn 3 tỷ - uổng quá. Giữ lại đi cho đến khi ...bán ve chai.
Chính xác bác ơi. Giờ chiếc nào máy V6 trên 3.0L cũng trên 4, 5 tỷ hết. Mà em thì không thích đi xe xác to mà máy nhỏ.

• Like
Reactions: Minhox
Hạng C
13/6/10
514
196
43
Những người đang đi xe này (như em) sẽ nghĩ: kiếm đc cái xe đi phê hơn xe này thì phải tầm 4, 5 tỷ trở lên, như Audi Q7, Q8 - trong khi đó bán xe đi dưới 1 tỷ (bán đc cũng khó), bù thêm hơn 3 tỷ - uổng quá. Giữ lại đi cho đến khi ...bán ve chai.
Xe bác Touareg sx năm nào mà bán giờ bán dưới 1 tỷ vậy? Em cũng đang đi 1 xe kiểu thế, chung suy nghĩ với bác hehe

• Like
Reactions: Minhox
Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Xe bác Touareg sx năm nào mà bán giờ bán dưới 1 tỷ vậy? Em cũng đang đi 1 xe kiểu thế, chung suy nghĩ với bác hehe
Xe em 2018, em nghĩ là chỉ bán đc dưới 1 tỷ (em ko có ý định bán)

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Ở VN chạy Morning được gùi vì có đua đâu, cũng sướng vậy , còn ra ngoài thì tuỳ quốc gia, tuỳ lãnh thổ,ở EU thì thích đi xe Đức, còn bắc mỹ thì chơi xe cối máy V6 4.0 /5.0 mới sướng :):):):)
Bác phải nói là ở VN nhưng tùy nhu cầu mà mua xe chạy mới đúng đủ...chứ ko phải cứ vn là chỉ mua Morning
Như em thì đi SG - Tỉnh gần như 80-90% thời gian ( Cao tốc , QL và Tỉnh tốc ko ah) nên đi con V6 3.0 TwinTurbo nó phê thấy rõ luôn...ra Cao tốc xào chẻ qua mặt tê tái ....
Lái 100-120km xong xuống xe là làm việc luôn ko 1 chút mệt mỏi...

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
21/9/10
1.937
11.011
113
Mình có thời gian sống châu Âu 5 năm và thấy VW dưới cấp so với bộ 3 Bim, Mer, Audi nhưng đâu phải là xe bình dân! Xe bình dân ở châu Âu phải nói đến: Opel, Skoda, Seat, Fiat, Peugeot…… và riêng chiếc Touareg này cũng là ước mơ của đa số dân cư.
Hiện nay ngay tại Đức giá Touareg mắc hơn GLC khoảng 16% (so sánh bản base của cả 2 cho dễ)
Sau 5 năm sử dụng, VW Touareg bán “lỗ” hơn 1 tỷ đồng

Sau 5 năm sử dụng, VW Touareg bán “lỗ” hơn 1 tỷ đồng

Có lẽ cái tên Volkswagen dịch ra là People’s car (xe của nhân dân) nên Việt Nam mình nhầm là xe bình dân?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Mình có thời gian sống châu Âu 5 năm và thấy VW dưới cấp so với bộ 3 Bim, Mer, Audi nhưng đâu phải là xe bình dân! Xe bình dân ở châu Âu phải nói đến: Opel, Skoda, Seat, Fiat, Peugeot…… và riêng chiếc Touareg này cũng là ước mơ của đa số dân cư.
Hiện nay ngay tại Đức giá Touareg mắc hơn GLC khoảng 16% (so sánh bản base của cả 2 cho dễ)
View attachment 2997295
View attachment 2997296

Có lẽ cái tên Volkswagen dịch ra là People’s car (xe của nhân dân) nên Việt Nam mình nhầm là xe bình dân?
Bác mới có 5 năm mà nhận xét như thế không giống như du lịch trên youtube ...
Tất cả các hiệu đều làm cho mình đặc biệt tiêng , cho nên hiệu xe "bình dân" còn đắt hơn cả xe sang ... (peugeot có chũng 2,3 nhưng chũng 5 thì khác, Citroen có DS, Renault có alphine ...vân vân ...) họ đều làm cho xe từ bình dân cho đến cao cấp ...
Nếu muốn so sánh thì cùng chũng loại, cùng options ...
Thứ nửa bác so sánh đúng với 2 trang .de (Đức) tại nơi sãn xuất và hiệu xe luôn ....
Một cái so sánh đúng đắng ...

• Like
Reactions: Braveman