Tư Vấn Đầu Tư Senturia An Phú

Em để ý bác @Wuyến là khi bác đuối lý hoặc ko nói lý lẽ là bắt đầu hỏi tu từ : sao anh ? / Hở anh ? :p
Bỏ qua đi anh, chụp màn hình lại, khi nào có thông báo thuế lôi ra chém gió. Chứ nhiều giả định quá nói ko ra cơm gạo gì đâu.

Giờ Sen AP nó ko có gì lận lưng mà bơm thổi ào ào, ký cái văn kiện quyt kèo lúc nào cũng được. Còn CDT singgapore hứa bằng văn bản mà anh cũng ko tin thì không nên bơm thổi Sen AP quá.

thấy anh ca ngợi tư cách khi nói đến nghĩa vụ thuế trực thu quá, nên em buồn cười vậy thôi

chừng nào, anh được đi nộp thuế trực thu vài chục triệu đồng, anh sẽ hiểu tư cách trong việc này là gì

Hạng B2
11/5/22
193
308
63
thấy anh ca ngợi tư cách khi nói đến nghĩa vụ thuế trực thu quá, nên em buồn cười vậy thôi

chừng nào, anh được đi nộp thuế trực thu vài chục triệu đồng, anh sẽ hiểu tư cách trong việc này là gì
Tại sao anh nghĩ tui chỉ nộp thuế vài chục triệu ? với lại buồn cười hay không cứ đợi đã, cười người hôm trước hôm sau người cười đó nha anh.

Hạng D
1/4/15
1.224
2.252
113
Bỏ qua đi anh, chụp màn hình lại, khi nào có thông báo thuế lôi ra chém gió. Chứ nhiều giả định quá nói ko ra cơm gạo gì đâu.

Giờ Sen AP nó ko có gì lận lưng mà bơm thổi ào ào, ký cái văn kiện quyt kèo lúc nào cũng được. Còn CDT singgapore hứa bằng văn bản mà anh cũng ko tin thì không nên bơm thổi Sen AP quá.
- PC hứa bằng văn bản và Sen VKDT: đều là dái ko có bảo lãnh vậy khác gì nhau nhỉ, quá khứ Kep đã có vụ PG, SSC đến giờ mãi chưa làm, Sen có cái HĐ BT lận lưng mà bác :D
- LVC đã bán hết, tiền SDD phát sinh 5k sau bán khác hoàn toàn với PC còn 20ha chưa được bán, nếu được nộp tiền SDD thì phải nộp tiền để được bán là đương nhiên, có gì liên quan đến tư cách đâu?
- Ko rõ song hành trước mặt PC và LVC trách nhiệm do ai đầu tư, HĐ BT quy định ra sao, nhưng phần trước LVC No bỏ tiền làm, tráng nhựa đẹp khác hẳn phía trước PC, No 2 mặt tiền SH, DXH nhưng sẵn sàng bỏ tiền làm cái cầu qua NDT, còn Kep ko thấy động thái làm cầu qua Sen. vậy Kep hơn gì nhỉ?
Kep có thể vốn mạnh hơn, làm nhanh hơn Sen, nhưng thằng nào cũng kinh doanh kiếm lời nên tư cách ko có ý nghĩa, thằng nào cũng dự kiến bán giá trên trời, và quan trọng là pháp lý đều chưa thông, chưa đóng tiền, chưa ra sổ như nhau. nếu so về pháp lý, uy tín KDH trong nước có khi còn hơn, nên ko nên thần thánh bọn Sin, còn mấy anh trong nước thì bị Gato tối mặt.

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng B2
11/5/22
193
308
63
- PC hứa bằng văn bản và Sen VKDT: đều là dái ko có bảo lãnh vậy khác gì nhau nhỉ, quá khứ Kep đã có vụ PG, SSC đến giờ mãi chưa làm, Sen có cái HĐ BT lận lưng mà bác :D
- LVC đã bán hết, tiền SDD phát sinh 5k sau bán khác hoàn toàn với PC còn 20ha chưa được bán, nếu được nộp tiền SDD thì phải nộp tiền để được bán là đương nhiên, có gì liên quan đến tư cách đâu?
- Ko rõ song hành trước mặt PC và LVC trách nhiệm do ai đầu tư, HĐ BT quy định ra sao, nhưng phần trước LVC No bỏ tiền làm, tráng nhựa đẹp khác hẳn phía trước PC, No 2 mặt tiền SH, DXH nhưng sẵn sàng bỏ tiền làm cái cầu qua NDT, còn Kep ko thấy động thái làm cầu qua Sen. vậy Kep hơn gì nhỉ?
Kep có thể vốn mạnh hơn, làm nhanh hơn Sen, nhưng thằng nào cũng kinh doanh kiếm lời nên tư cách ko có ý nghĩa, thằng nào cũng dự kiến bán giá trên trời, và quan trọng là pháp lý đều chưa thông, chưa đóng tiền, chưa ra sổ như nhau. nếu so về pháp lý, uy tín KDH trong nước có khi còn hơn, nên ko nên thần thánh bọn Sin, còn mấy anh trong nước thì bị Gato tối mặt.
Bác thiếu thông tin nhiều quá nên khó nói chuyện, không phân biệt được chỗ nào là TP, chỗ nào là Keppel, đất khu nào đổi bằng cái gì, mắc mớ gì Kep đi làm cầu qua Sen !?. Bác kiếm sale nằm vùng ở NRC như bác @Thảo Điền 68 bổ sung thêm thông tin rồi lên nói tiếp.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
11/5/22
193
308
63
Rất khác nhau nhé bác, và cái nhân phẩm thể hiện chỗ này rất rõ. 1 bên cam kết rõ bằng văn bản sẽ đóng thuế, 1 bên là VK mà có đủ điều khoản quỵt kèo.
Còn vụ PG thì do ko triển khai được, trả tiền và lãi đầy đủ, đàng hoàng thế còn muốn gì nữa. Còn SSC thì Kep chưa muốn bán, có vấn đề gì đâu, họ chưa thu của ai đồng nào mà nhà mẫu, đường dẫn, mố cầu ...đã tự bỏ tiền ra làm.

• Like
Hạng D
1/4/15
1.224
2.252
113
Bác thiếu thông tin nhiều quá nên khó nói chuyện, không phân biệt được chỗ nào là TP, chỗ nào là Keppel, đất khu nào đổi bằng cái gì, mắc mớ gì Kep đi làm cầu. Bác kiếm sale nằm vùng ở NRC như bác @Thảo Điền 68 bổ sung thêm thông tin rồi lên nói tiếp.
Bác lại ko vào trọng tâm rồi :))

• Like
Hạng D
29/12/14
1.776
7.983
113
Hình như anh nhầm vụ BT rồi, anh Eve đúng hơn anh nha.
Còn tu cách thì theo em thấy, phải đợi xong mới biết được. Anh nào cũng tốt cho tới khi lòi ra cái chưa tốt.

• Like
Hạng B1
29/3/19
80
773
83
Trong thớt có sale TP mà không thông tin cho a e yên tâm. Kep có phải là CĐT của PC mà có quyền hứa hẹn j. Cũng như thông tin về song hàng có vài km mà làm từ 2015 tới giờ chưa xong thì còn nói j tới dám tư cách, nhân phẩm hè. CĐT thấy toàn lấy dự án về không làm dc gì mà chỉ bán cho thằng khác làm:D

• Like
Hạng B2
11/5/22
193
308
63
Trong thớt có sale TP mà không thông tin cho a e yên tâm. Kep có phải là CĐT của PC mà có quyền hứa hẹn j. Cũng như thông tin về song hàng có vài km mà làm từ 2015 tới giờ chưa xong thì còn nói j tới dám tư cách, nhân phẩm hè. CĐT thấy toàn lấy dự án về không làm dc gì mà chỉ bán cho thằng khác làm:D
Kep không phải CDT của PC nhưng bộ sậu của NRC là CDT thì đều là người của Kep, và họ đứng ra hứa hẹn. Tôi thì ko thần tượng gì ai quá mức cả, nhưng con đường SH khởi công từ 2017 (chứ ko phải 2015 như anh nói) thì ko liên quan gì đến Kep, còn vụ lấy DA về bán cho thằng khác thì ko hiểu anh đang nói khu nào, chứ chắc chắn ko phải khu SEN và PC !?

Hạng C
21/7/20
864
10.227
93
Nhân tiện có nhiều bạn sales kv này, cho mình hỏi xóm cọ 6x17 chỉ dc 3 phòng ngủ thôi ah? Dạo này bực đám chung cư ngay nhà quá, nó cứ đậu xe trc nhà hoặc ngay cháng 3 xe ra vô phải đi vòng, nhìn muốn đốt xe.

Chỉnh sửa cuối: