Hạng D
5/1/10
2.794
16.527
113
Hi ! Em có khoản vay ANZ 42 triệu đã trả được 12 kỳ là 13 triệu . Sau ANZ rút đi chuyển sang Shinhan, em ngừng trả thành nợ quá hạn .
Em lên Shinhan yêu cầu tất toán , gặp NV thu hồi nợ Shinhan Đặng Thái Hùng tại trụ sở 138 Hai Bà Trưng Q1 . Tại trụ sở Hùng khẳng định em còn thiếu 43t5 từ ANZ chuyển sang và Shinhan không tính lãi suất nữa . Em có ghi âm lại làm bằng chứng Hùng khẳng định chục lần với em không tính lãi nữa , file ghi âm em up ở cuối bài bằng mediafire mấy bác load về nghe không lo virut .
Sau khi em đưa ra mail làm bằng chứng nợ từ ANZ chuyển sang Shinhan chỉ có 39trieu . Thì Hùng bắt đầu thể hiện khả năng lương lẹo siêu đẳng . Hùng quay ngoắt bảo Shinhan có tính lãi và lãi suất là 5%/nam . Mấy bác xem hình em chụp mail .

View attachment 2145865

Em chỉ ra 5%/nam thì 39trieu không thể lên 43.5trieu trong thời gian từ 09/2018 đến đến 01/2020 . Đến đây Hùng nó lại lật lọng thêm lần nữa nó bảo nó nhầm lãi suất phải là 7,462/năm như hình chụp mail dưới .

View attachment 2145869

Không ngân hàng nào áp dụng lãi suất lẻ thập phân đến 3 số như thằng Hùng , nó cố tình lấy lãi suất bậy bạ để ra con số hợp lý nó định trấn của khách . Khi em hỏi lãi suất này theo công văn nào của ShinHan thì nó không thèm trả lời mail em nữa .

File ghi âm NV Hùng khẳng định ShinHan không tính lãi suất khách từ ANZ chuyển sang , link mediafire .

Như vậy là chỉ một khoản vay nhỏ mà Shinhan nó lương lẹo từ 0% sang 5% rồi sang 7.462/năm . Các khoản vay lớn nó còn lương lẹo đến mức nào . Mấy bác tránh xa thằng Shinhan này ra nhé .
Cám ơn mấy bác đã dành thời gian cho em .
@Richievn

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Bank này nó ngu lắm, hồi em cắt mẹ cái thẻ ANZ rồi mà nó còn nhắn tin đòi nợ em.

Mình cũng bị y chang
Nó kêu lên đóng tiền đi rồi sau khi xác minh với ANZ xog sẽ trả lại
Mà giờ nó im ru luôn
Cũng may là trước khi ANZ đi, nó có hỏi mình muốn đóng thẻ không, mình đóng thẻ và còn giấy tất toán ở đó làm bằng chứng nữa.

Hạng B2
23/6/12
403
7.639
93
E vay ANZ 200tt xây nhà 5 năm...nó chuyển Shinhan e đóng thêm được mấy tháng, gơm lại trả sớm luôn 1 năm, cho phẻ.

Hạng B2
23/6/12
403
7.639
93
À a nên dứt điểm hoặc khíu nại sớm, nó đưa lên nợ xấu khó sau này đó.

Hạng B2
17/2/14
278
11.402
93
Thắc mắc là sao từ ANZ chuyển sang shinhan, anh chủ ko đóng nữa? Mặc dù vẫn biết chi tiết mình nợ ntn?

Đừng nói là anh học cnl: bank anz giải tán nên bùng ?
e dính khoản nợ xấu thẻ td 22 ngày là nhờ gđ này- bà mịa, mình ck vô cc của mình - lúc đó vẫn còn đang trong gđ nó chuyển giao cho shinha- thế mà sau khi chuyển giao xong, shinhan nó alo bẩu mình trễ hạn cc, e ck ngay, nhưng nó tích vào cic mình trễ 22 ngày, thành ra là nhóm 2; sau này có việc, tra ra mới biết cic nhóm 2 là vì vậy, gọi đt complain nó thì nó kêu gọi cic hanoi xác minh, mà cic hanoi thì số đt bàn và là của nn; gọi éo bắt máy bao giờ; điên hết cả tiết với thằng này; giờ cũng chả biết bắt đền thằng nào

• Like
Reactions: solopidi
Hạng D
5/7/14
2.476
85.508
113
HCMC
Mình cũng bị y chang
Nó kêu lên đóng tiền đi rồi sau khi xác minh với ANZ xog sẽ trả lại
Mà giờ nó im ru luôn
Cũng may là trước khi ANZ đi, nó có hỏi mình muốn đóng thẻ không, mình đóng thẻ và còn giấy tất toán ở đó làm bằng chứng nữa.
Đúng là tệ quá sức luôn.