Hạng C
4/10/10
903
29
28
53
Không 90 33 55 90 Tám
Nếu có chiếc Citroen Traction Avant đời 1920 nào ở Việt Nam, tui sẽ mua với bất cứ giá nào... hehehe... Vì nó sẽ là chiếc xe vô giá, độc nhất vô nhị trên toàn thế giới. Mua được sẽ thành triệu phú ngay.

:p

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
MEXEHANGHIEU nói:
Các bác cho em hỏi Citroen Traction bánh căm, đời 1920 như vậy có là cổ nhất chưa các bác ? Có người rao bán chiếc xe này bên Phú Mỹ Hưng, có lẽ là chiếc độc nhất vô nhị ở VN. Không biết các bác có biết dòng xe này không, tư vấn giúp em với/ Xe thì chỉ còn cái xác thôi, mua về phải phục hồi nguyên bản. Không biết giá bao nhiêu là mua được ?
cho 500đ hình thì còn quăng vài câu chứ nói tổng quát thế sao mà lần nổ hả bác?

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Em chỉ sợ mua về chỉ đứng ngắm chứ không có giá trị sử dụng. Chắc phải dành chiếc này cho bác nào máu me với loại hàng cổ. Em thì thích vừa cổ, mà vừa có giá trị sử dụng chứ không chỉ có giá trị thời gian thôi.
cyberedsun nói:
20k Obama thì mua ngay được.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
MEXEHANGHIEU nói:
Các bác cho em hỏi Citroen Traction bánh căm, đời 1920 như vậy có là cổ nhất chưa các bác ? Có người rao bán chiếc xe này bên Phú Mỹ Hưng, có lẽ là chiếc độc nhất vô nhị ở VN. Không biết các bác có biết dòng xe này không, tư vấn giúp em với/ Xe thì chỉ còn cái xác thôi, mua về phải phục hồi nguyên bản. Không biết giá bao nhiêu là mua được ?

Em ko tin là VN có chiếc xe này. Ko nên tin vào mấy người bán xe bác ạh, có khi họ còn ko biết họ nói gì nữa.
Hôm trước có 1 bác rao bán 2 chiếc xe con bọ ở trên đường Lý Thường Kiệt. Một người bạn muốn xem để mua nên rủ em đi cùng. Đến nơi gặp ông chủ, ăn nói kênh kiệu, xem như bộ sưu tập của mình là nhất VN. Em cũng đi xe con bọ tới, bác ấy ngắm xe của em rồi nói, cái xe của tui để ở trong garage kia còn gin hơn xe này nhiều và có nhiều đồ độc lắm. Em hỏi đồ độc nào thì bác ấy nói là là cái máng xối bác ấy bọc inox?? hichic, anh em chơi bọ thì họ ném cái đó đi từ lâu rồi chứ ở đó mà độc.
Bác ấy nói đồ của cái xe bác ấy bán gin hết, đến từng con ốc. Em thấy xe thì lai tùm lum đời nên hỏi bác ấy biết xe mình đời nào/năm nào ko thì bác ấy nói ko biết chỉ như vậy đó. Ko biết xe đời nào mà khẳng định xe gin đến từng con ốc thì các bác có tin được ko! Mọi phụ tùng đều là của Volkswagen thì ko có nghĩa là gin vì nó còn lai lung tung giữa các đời/dòng nữa.

Hạng B2
15/8/10
376
4
0
Chủ xe này bán nhưng họ không nhắm đúng khách hàng.
Tâm lý ăn nói kênh kiệu để người mua nghĩ rằng hàng đó độc hiếm (bây giờ không dễ mắc mưu đâu)
Xe nguyên bản nhưng mà hỏi đời nào hem biết thì em đứng dậy em đi thẳng (như hồi nào đi mua NIVA)
Giới thiệu ít nói hình nhiều thì cực hiệu quả (Vẫn yêu chiếc NIVA vàng - em mua qua hình thôi đó ke ke ke)

Hạng C
4/10/10
903
29
28
53
Không 90 33 55 90 Tám
cyberedsun nói:
Nếu có chiếc Citroen Traction Avant đời 1920 nào ở Việt Nam, tui sẽ mua với bất cứ giá nào... hehehe... Vì nó sẽ là chiếc xe vô giá, độc nhất vô nhị trên toàn thế giới. Mua được sẽ thành triệu phú ngay.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Đúng chính xác là Citroen Traction 1922. Chủ ra giá 42 k Obama. Bác có mua không? Em vét hết bồ lúa cũng không đủ. Nên đành bye bye!
cyberedsun nói:
cyberedsun nói:

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
Rồi, bác Cyber ơi, chỉ có 42k thôi chứ ko phải vô giá đâu....đi thì nhớ hú em nha, em đến chụp ké!

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Bác mua xe này về, chi thêm 20-30k Obama nữa để siêu đại tu lại. Tổng chi khoảng 60-70 k Obama cho một con Citroen gần 90 tuổi, không có giá trị sử dụng nhiều, mà chỉ có giá trị thời gian. Không biết VN có ai đủ máu me để đam mê " cụ già" này không? Nếu có thể thì sữa chữa xong xuất khẩu ra nước ngoài để bán đấu giá dám có thể thu được hàng triệu đô la. Khả năng siêu lợi nhuận, trở thành triệu phú đô la như chơi
buglover nói:
Rồi, bác Cyber ơi, chỉ có 42k thôi chứ ko phải vô giá đâu....đi thì nhớ hú em nha, em đến chụp ké!

Last edited by a moderator: