Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Sirius Radio, XM Radio ở VN?

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
:(

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/6/05
360
0
0
RE: Sirius Radio, XM Radio ở VN?

Những đồ này chỉ xài được ở Bắc Mỹ (Mẽo và Canada). Ở các vùng khác chỉ có WorldSpace thôi. Không biết có bác nào thử WorldSpace chưa, chất lượng thế nào?

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trong vụ này thì hình như có thỏa thuận phân chia thế giới giữa mấy hãng phát sóng, nên chắc sẽ không có Sirius hay XM ở chỗ khác được, cũng như không có WorldSpace ở Bắc Mỹ vậy. Ở VN thì sẽ chỉ dùng AsiaStar của WorldSpace thôi:

Mà có cái ăng ten này, không biết có thể thu TV vệ tinh vào xe được không nhỉ, nếu được thì cần gì đến mấy cái kênh này nữa, vì hãng phát sóng vệ tinh nào chẳng có một đống kênh radio? [8|]

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

không biết có thể thu TV vệ tinh vào xe được không nhỉ, nếu được thì cần gì đến mấy cái kênh này nữa, vì hãng phát sóng vệ tinh nào chẳng có một đống kênh radio?

Thu được nhưng phải dùng loại anten chảo quay được, tự động điều chỉnh hướng theo vệ tinh khi xe chạy, đắt lắm bác ạ

Nó như thế này
Sirius Radio, XM Radio ở VN?

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Thu được nhưng phải dùng loại anten chảo quay được, tự động điều chỉnh hướng theo vệ tinh khi xe chạy, đắt lắm bác ạ
Khỏang Bao nhiêu hả Bác

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: THANH TUNG AUDIO

Khỏang Bao nhiêu hả Bác

Bộ anten Ku - band lắp trên ô tô, tàu thủy khoảng ba nghìn USD, chưa kể đầu giải mã (IRD) và phí thuê bao

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com

Đấy , qua đây mới Biết Bác VCTV là một cao thủ về truyền dẫn!
Tuy nhiên các Bác có thấy VN khó có Đk để chơi các TB trên
Quả này chỉ có Quốc phòng với An ninh mới chơi được [&o][&o]
Cám ơn Bác VCTV

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Vậy bác vctv có biết bọn sirius, xm với worldspace nó dùng ăng ten gì để thu sóng radio vệ tinh không? Tôi chỉ tò mò thế thôi, chứ không nghĩ là sẽ dùng trong tương lai gần. :)