Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: So sanh Kia Morning va Kia Picanto

bác lấy morning thì options sẽ đầy đủ hơn, tuy nhiên ngại nhất cái khoản bảo hành/bảo dưỡng. Lấy Picanto của TH thì an tâm hơn về khoản này, tuy nhiên options lại chẳng có gì. Em cũng đang cân nhắc thôi vì đang có 1 sự lựa chọn khác nữa. Nếu quyết định Picanto em sẽ phone cho bác.

Hạng D
25/2/05
1.377
14.506
113
سايغون

Hình như nút O/D có phải là Over Driving kg các Bác?Dùng cho Kia Morning ở bên Hàn Quốc xứ lạnh giúp xe chống bị trượt thì phải?Lâu quá em quên mất.[8|]
Ở Vn khi di chuyển thì mình nên để nó ở chế độ OFF hả các Bác?

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Morning đi bác,đủ option mà mình được làm thượng đế .Vợ cả mình cũng đang chạy Morning thấy ổn lắm .

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: dinhtrung

Hình như nút O/D có phải là Over Driving kg các Bác?Dùng cho Kia Morning ở bên Hàn Quốc xứ lạnh giúp xe chống bị trượt thì phải?Lâu quá em quên mất.[8|]
bác download tài liệu hướng dẫn sử dụng hộp số tự động của TH ở đây:

http://www.truonghaiauto.com.vn/download.php?hkey=2&key_id=573

Tập Lái
17/8/07
1
0
0

ok. Tui cũng đồng ý với Bác về cách đánh giá của Kiamorning.
Kiamorning dáng đẹp, cũng hơi chật chội nếu khi có đồ nhiều. Nhưng bù lại giá thành vừa phải lại options cũng tương đối.
Bạn yên tâm khi lựa chọn Kiamorning!

Tập Lái
3/7/07
4
0
0

Trích đoạn: dinhtrung

O/D là ''Over Drive''. Bình thường bác nên để ON, tức là hộp số tự động sẽ lên hết số (số 4) khi đạt đủ tốc độ và vòng tua máy thích hợp. Nếu bác để OFF (đèn O/D off màu vang sẽ sáng ở trên táp lô), xe sẽ chỉ lên đến số 3, chỉ dùng khi lên đèo hoặc đổ đèo! Bác có thể dùng chức năng này để hãm bớt tốc độ khi đổ đèo nếu đang trót xuống đèo ở số 4

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83

mình thấy Picanto có model 2007 với ngọai thất thay đổi, đèn trước nhỏ hơn model 2006, không biết là VN đã có Kia morning 2007 giống em Picanto chưa nhỉ? Bác nào có thông tin post lên chia sẽ với

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

@bác DP,hiện nay xe Pi T.Hải NK về vẫn còn Model2006 đấy bác ạ,hôm rồi em ghé xem vẫn chưa có mẫu 2007.

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83

Ah, hình như mới xuất hiện ở triển lãm Bacelona thì phải :D

Trích đoạn: phamanhtuan.bsp

@bác DP,hiện nay xe Pi T.Hải NK về vẫn còn Model2006 đấy bác ạ,hôm rồi em ghé xem vẫn chưa có mẫu 2007.