Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
RE: So sanh Kia Morning va Kia Picanto

Trích đoạn: phamanhtuan.bsp

Em vừa xem trên VNexpress thấy thông tin bộ tài chính sẽ giảm thuế NK xe mới từ 80% xuống còn 70%,hy vọng giá xe sẽ giảm hơn kể từ ngày 8/8/2007 khi quyết định có hiệu lực.Các bác chưa vội có thể đợi thêm 1 tháng nữa sẽ mua được xe rẻ hơn.
rẻ được cỡ 1,000$ không bác?

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

@bác vndnguyen,đúng là sẽ giảm được #1000$ bác ạ,kiểu này em sẽ mua Picanto hoặc Morning đấy bác ạ!À em thấy bác lại đổi ý định sang em khác rồi,bác xem nên mua xe LD hay NK thì hay hơn nhỉ?

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

@ phamanhtuan.bsp: em thấy ở HUế cũng có đại lý của TH mà bác. Bác vào trang truonghaiauto.com.vn xem là sẽ thấy.

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

@bác vndnguyen,bác ơi đại lý tại Huế của TH quá nhỏ,không tạo niềm tin cho em mua xe,nếu mua có lẽ em phải vào ĐN lấy ra cho chắc ăn!Tks bác nhé.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

@bác vndnguyen,bác ơi đại lý tại Huế của TH quá nhỏ,không tạo niềm tin cho em mua xe,nếu mua có lẽ em phải vào ĐN lấy ra cho chắc ăn!Tks bác nhé.
nếu bác vào SG bác sẽ thấy đại lý của TH tại ĐN quá nhỏ:D
đùa vậy thôi, em cũng có suy nghĩ giống bác[8|]. Bác định khi nào lấy vậy? Em lựa chọn lòng vòng mấy loại, cuối cùng thấy có vẻ không phù hợp với di chuyển hàng ngày (đi lại, đưa đón, chỗ để...) nên chắc sẽ bắt đầu bằng Picanto. Đang định thứ 2 lên đặt cọc mà thấy tin giảm thuế nên chờ ít bữa nữa xem sao[8|]. Không biết nó có giảm không nhỉ? Nếu có giảm thì sớm nhất chắc phải đến cuối tháng 8 (15 ngày sau ngày 8/8 mới có hiệu lực).

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

[/quote]
nếu bác vào SG bác sẽ thấy đại lý của TH tại ĐN quá nhỏ:D
đùa vậy thôi, em cũng có suy nghĩ giống bác[8|]. Bác định khi nào lấy vậy? Em lựa chọn lòng vòng mấy loại, cuối cùng thấy có vẻ không phù hợp với di chuyển hàng ngày (đi lại, đưa đón, chỗ để...) nên chắc sẽ bắt đầu bằng Picanto. Đang định thứ 2 lên đặt cọc mà thấy tin giảm thuế nên chờ ít bữa nữa xem sao[8|]. Không biết nó có giảm không nhỉ? Nếu có giảm thì sớm nhất chắc phải đến cuối tháng 8 (15 ngày sau ngày 8/8 mới có hiệu lực).
[/quote]Em cũng có mục đích sử dụng giống bác là đi lại hàng ngày trong T.Phố,đưa đón con đi học,nhà cũng chỉ thoải mái để đậu em nhỏ này thôi.Hôm rồi đọc báo thấy sẽ giảm thuế nên sẽ đợi thêm tháng nữa để mua luôn bác vndnguyen ạ!

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Em cũng có mục đích sử dụng giống bác là đi lại hàng ngày trong T.Phố,đưa đón con đi học,nhà cũng chỉ thoải mái để đậu em nhỏ này thôi.Hôm rồi đọc báo thấy sẽ giảm thuế nên sẽ đợi thêm tháng nữa để mua luôn bác vndnguyen ạ!
Liệu nó có giảm không hở bác? Em thấy tình hình này mấy chú TH có vẻ yết kiêu lắm, vì nghe mấy chú nói là xe về không đủ để bán, lấy đâu mà giảm giá. Hôm trước em thử hỏi có cho trả góp không thì mấy chú bảo không trả góp được, cũng với nguyen nhân như trên (xe không có đủ để bán lấy đâu trả góp). Láo quá:mad:

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

@bác vndnguyen,nếu TH chuối quá thì em sẽ lấy Morning,khỏi phải gặp thái độ coi thường khách hàng!?Nhiều nhà NK xe này chứ chẳng riêng mình TH mà làm cao!!Em sẽ chờ thêm 1 thời gian xem sao vì dù sao cũng đã "nhịn"lâu nay rồi!

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

@bác vndnguyen,nếu TH chuối quá thì em sẽ lấy Morning,khỏi phải gặp thái độ coi thường khách hàng!?Nhiều nhà NK xe này chứ chẳng riêng mình TH mà làm cao!!Em sẽ chờ thêm 1 thời gian xem sao vì dù sao cũng đã "nhịn"lâu nay rồi!
bác định lấy Morning ở đâu vậy? TH là nhà phân phối xe Kia lớn thế mà còn chưa tin tưởng thì làm sao dám lấy xe của nhà NK khác nhỏ hơn? Hay là bác định mua Morning cũ? Ở Huế có bán xe này không bác?

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

@bác vndnguyen,nếu lấy Morning thì em sẽ vào SG hoặc ra HN lấy hẳn luôn bác ạ.Tuy nhiên cuối tháng này vào ĐN công tác em sẽ đến TH xem lại xem sao,nếu bác rãnh rỗi thì đi cùng em nhé?Tel của em 0903580515.