Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: So sanh Lacetti voi Kia Spectra hoac Vios

Trích đoạn: Lacetti
Nhận xét là VIOS kém xa LAC về thân vỏ, máy móc.
Bác cho em dẫn chứng cái , máy Vios kém Lac 1.6 về cái gì, độ bền, công suất hay tiêu hao nhiên liệu .... [8D]

Hạng B2

Trích đoạn: t549665

Lac 1.6 thi gọi Spectra bang cu nội luôn!!!! Spec trên cơ mọi phương diện vd nhu gương điện, máy không òa ga, số tay êm kiêu xe nhật (thật ra máy giống hệt mazda 323 ). CD di kèm, nội thất gỗ, ghế sau gập 60/40....many more...
Lại khiêu khích rồi.
Spectra với Many more này: cách âm kém, sàn xe thấp, cách bố trí táp lô tệ, vân gỗ làm bằng nhựa tái sinh và số lượng sale in Việt nam Less than Lac 1.6

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Ong cứ thử lái thi sẽ biết mà. công nhận cách âm không ấn tượng nhưng chạy thi hơn đứt đấy. nếu có dịp sang HQ thì sẽ thấy xe cảnh sát HQ o Seoul toàn Spectra. Field proven!!!!!

Tui toàn đi xe HQ thôi.

Hạng B2
30/5/05
164
3
18

Tôi thấy nhiều người rao bán LAC lắm. Nếu "vợ hai" mà ngon lành thì chắc mấy ai lại li dị đâu

Hạng B2

Trích đoạn: abea1300

Tôi thấy nhiều người rao bán LAC lắm. Nếu "vợ hai" mà ngon lành thì chắc mấy ai lại li dị đâu
Sau khi có xiền rồi thì phải up lên chứ, hay bác muốn dân ta nghèo mãi như thời bao cấp? KHi có BMW rùi thì lại mơ Aston martin, Roll royce...Đọc báo thấy giờ giới nhà giàu Trung quốc có thèm đi xe hơi nữa đâu mà chuyển sang tàu thủy và máy bay rồi, ke ke.

Hạng C
11/7/06
719
2
16
53

Lac 1.8 thì khỏi bàn. nó phải được so sánh với Altis hoặc Civic còn Vios thì nên so với Lac 1.6 và Spec thôi. Tuy nhiên máy của Vios thì đỉnh luôn vì có VVT-i

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.483
2.246
113
48
TP.HCM

Bác nói vậy là hơi chủ quan rồi vì những thuật ngữ mơ hồ quá: Đúng là spec cách âm kém nhưng không phải là quá tệ, sàn xe thấp thì đúng rồi. Nhưng bố trí taplo tệ là sao hả bác? Vân gỗ bằng nhựa tái sinh là bác lấy cơ sở nào để nói như vậy? Số lượng bán ít thì không phải tại vì nó tệ bác ạ! Cái này em nghĩ bác tự biết mà không cần dẫn chứng! Vậy còn những ưu điểm của spec so vớio Lac 1.6 hay Vios thì bác có biết không? Và nó có làm bác hài lòng không?
Anh em trong đây góp ý kiến tranh luận để cùng nhau hiểu biết, nên chắc chắn không có chuyện khiêu khích đâu bác ạ! Mong bác đừng dùng những từ dạng như vậy!
Thân :):)
Trích đoạn: tgdlytruong

Trích đoạn: t549665

Lac 1.6 thi gọi Spectra bang cu nội luôn!!!! Spec trên cơ mọi phương diện vd nhu gương điện, máy không òa ga, số tay êm kiêu xe nhật (thật ra máy giống hệt mazda 323 ). CD di kèm, nội thất gỗ, ghế sau gập 60/40....many more...
Lại khiêu khích rồi.
Spectra với Many more này: cách âm kém, sàn xe thấp, cách bố trí táp lô tệ, vân gỗ làm bằng nhựa tái sinh và số lượng sale in Việt nam Less than Lac 1.6

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Hà hà, tại các bác nói xe này gọi xe kia bằng ...cụ nội thì cũng hơi ...khó nghe thiệt :D, theo em thì mỗi xe có một ưu điểm,nên cũng khó mà có sự đồng ý của tất cả mọi người ...máy móc tốt, độ tin cậy cao, dựa trên uy tín thương hiệu thì chọn Vios , kiểu dáng mới, bề thế,đầm xe, nhiều tiện nghi thì chọn Lac hay Spec ...tuỳ ý thích cá nhân thôi ...kính các bác!:D

Hạng B1
12/7/06
52
4
0

Đúng là mỗi xe có một ưu điểm riêng, nhưng em thấy con Lac chạy rất hay, và hình dáng cũng đẹp (em đang đi Lac:D:D:D)

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Cái chủ đề này có cách đây 2 năm giờ lôi ra bàn cũng nóng nhể. Thằng em em nó cũng đang phân vân giữa 2 em Vios và Lac1.6. Em khuyên nó lấy Vios đi kinh tế hơn, sau này bán lại dễ hơn. Nó nói Lac dáng đẹp hơn, rộng rãi hơn nên thích hơn. Giờ lại phân vân tiếp con Civic 1.8MT. Chắc chờ tình hình sáng sủa tí rồi tính tiếp các bác nhể :D.