Tập Lái
3/8/21
38
11
8
47
Almera thấy 3 máy là ko duyệt.
Vios 2021 thì ko hợp nhãn với mình.
Cả 2 điều ko chọn.
City thì máy lạnh yếu và giá cao.
Accent thì máy yếu và dàn nhựa ko tốt bằng mấy con trên.
Ciaz thì option ít, nhưng giá khuyến mãi mềm.
M2 giá tốt, nhưng chật.
Thôi đã ko được lựa con nào như ý thì kiếm con hạng A fadil bản base cho rẽ.
Tại sao 3 máy không duyệt, 3 máy mã lực ra tốt ở dải 2400 vòng nó đã đạt max rồi. Đề máy vọt ngay bay xe phút mốt mà không duyệt là sao hả cụ

Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
Chính sách giá này khó nói lắm cụ, nhà cung cấp họ đưa giá ra là tính hết cả rồi. Mình không phân phối không nói được. Trừ KM đi giá đẹp là mình cứ múc thôi
Rồi dư lào, viết một đống chữ rồi ko thấy gì; kiểu kệ mẹ nó? Có gì hay thì khai sáng đi? Cậu đã bao giờ set giá cho một sp nào chưa?

• Like
Reactions: Tony Stark
Hạng D
23/2/09
1.376
8.030
128
Động cơ 999cc này là áp mức thuế thấp nhất rồi mà giá như vậy vẫn ko rẻ nhỉ?!

Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Nissan nó cũng giữ giá mà cụ, em chạy Na béo bán đi vẫn không hao là bao đâu. Con này cũng thế thôi
À thế à chiếc đấy là chiếc ổn mà.
Còn mấy đứa sedan mới mệt.
Cũng chả biết Livina còn sản xuất ko nữa.
Giám đốc Nissan đã cao chạy xa bay 2 năm rồi.

Hạng B2
9/3/21
174
197
43
Máy móc chắc gì ăn đc vios city đâu. Gắn cái turbo vào vì ở thái có quy định khí thải khỉ gì ấy. Máy to càng bền, kể cả so thông số cũng thua. Người ta chờ phần vì trang bị ngon, thiết kế trẻ trung mà giá cao quad cũnh chịu

Hạng D
12/4/19
1.664
3.295
118
38
Nhưng bản mới này cụ thấy nó thay đổi tàn cái lớn không. Thiết kế, nội thất, động cơ, turbo, trnag bị an toàn thì làm sao gọi là cải lùi được ?
Thì có bảo nó ko cải tiến đâu, nêu mấy cái nó cải lùi cho khách quan thôi :D bản chất khi lái xe người lái cần ghế da + hộp tì tay hơn là mấy cái cam360 trên xe nhỏ. Tại sao ko giữ mấy cái đấy & chỉ việc nâng cấp thêm? Vẫn tư duy ăn dày chứ sao nữa :D

Tập Lái
3/8/21
38
11
8
47
Rồi dư lào, viết một đống chữ rồi ko thấy gì; kiểu kệ mẹ nó? Có gì hay thì khai sáng đi? Cậu đã bao giờ set giá cho một sp nào chưa?
Em chưa set giá sp nào cụ ạ. Nhưng theo em hiểu giá nó liên quan đến vật liệu sản xuất, thuế, chi phí sản xuất, lãi, ..... Vân và mây mây, chứ ngta cũng đâu có ngu mà không làm kiểu như cụ để giá 550 rồi km 10tr ?. Nếu làm dễ thế cụ nói xem sao Honda CTV nó không giảm hẳn giá niêm yết xuống và km 5-10 triệu thôi, mà tháng nào nó cũng km 70-100 triệu

Hạng B2
3/8/16
411
774
93
Cửa gió sau nó quan trọng bằng động cơ ngon, vận hành tốt trang bị ổn không cụ ơi
Dạ đối với gia đình em là lên xe là phải mát, nhất là mùa nóng, ko có cửa gió sau thì đó là 1 cực hình cho người ngồi sau. Còn động cơ ngon thì em ko cần ạ, chỉ cần đủ dùng là được.

Xe mà ko có cửa gió sau thì đối với em là vứt!

Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
Em chưa set giá sp nào cụ ạ. Nhưng theo em hiểu giá nó liên quan đến vật liệu sản xuất, thuế, chi phí sản xuất, lãi, ..... Vân và mây mây, chứ ngta cũng đâu có ngu mà không làm kiểu như cụ để giá 550 rồi km 10tr ?. Nếu làm dễ thế cụ nói xem sao Honda CTV nó không giảm hẳn giá niêm yết xuống và km 5-10 triệu thôi, mà tháng nào nó cũng km 70-100 triệu
Dư lày nhé? Giá vốn sp từ NM ra thì khoảng 30% giá bán, với hàng nhập thì hơn chút vì vc...việc đưa ra giá bán lẻ là quyết định của thằng CEO hoặc ban GĐ... nó sẽ lấy 1 thằng nào đó để bám vào để set giá. Trường hợp này là nó lấy Vios (ko tính bản G-RS). 579 vs 581 thì phải....? Nó ko đánh giá dc thị trường down up giá liên tục. Vios giờ km 60tr. Tham vọng quá ko tốt, mình phải biết mình là ai? Lấy Accent làm giá là ok, ko cần khi mở bán là phải KM ngay 40tr. Đi mua xe, thuế trước bạ 10%: 57,9tr vs 55tr nếu set giá 550. Xe mới ra mà giảm 40tr liền, cậu có muốn xuống tiền ngay ko? Hơn nữa xe phân khúc này là người mua xe họ sẽ tính toán rất kỹ...
Còn City là công suất nó ko đủ, nó định vị phân khúc cao cấp...(nghe nó ko bán taxi chưa?)
Chia sẻ chơi vậy thôi....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thinh huynh